CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tự nhiên muốn yêu thương!

5 posters

Go down

Tự nhiên muốn yêu thương! Empty Tự nhiên muốn yêu thương!

Bài gửi by luongnhung Fri Aug 13, 2010 1:08 am

Lâu rồi thấy mình lười viết. Chẳng hiểu tại sao những ngày vừa rồi bao xúc cảm mà mình không mảy may nghĩ đến việc sẽ phải viết lại để sau này đọc lại thấy mình có lớn hơn được chút nào hay không. Thói quen cũ của mình tự nhiên chẳng còn nữa. Ngày trước ngồi trong giờ học hay viết linh tinh rồi khoe với Tuấn béo vậy mà giờ chẳng viết gì nữa. Phải chăng là bởi vì một lời hứa. Hứa với chính mình: “Chỉ viết khi vui thôi, khi mỉm cười mới được viết”

Vừa nãy tâm trạng còn u ám vậy mà niềm vui đến bất ngờ quá. Tự nhiên nhìn lên bầu trời. Thấy một vì sao đứng đó lẻ loi mà không u buồn. Vẫn thấy ánh sáng của nó. Tươi vui và yêu thương…

Tự nhiên cảm thấy cái gì đó thiếu hụt trong mình mấy ngày qua bây giờ đã tìm thấy. Tự nhiên cười. Những kỷ niệm trở lại. Yên bình. Một dáng dấp nào đó. Một buổi tối nào đó khi những bộn bề không cuốn nổi ta đi, bỏ ta lại sau khung cửa sổ, bên chậu hoa quỳnh nở rộ. Ngẩng lên bầu trời thấy những vì sao lấp lánh. Cúi xuống nhìn thấy vẻ đẹp của hoa quỳnh. Tự nhiên trong lòng phơi phới. Ôi cái đẹp hiện hữu xung quanh mình. Tự nhiên muốn yêu thương nhiều hơn nữa. Tự nhiên thấy bình yên. Tự nhiên thấy sâu thẳm trong trái tim một hạnh phúc giản đơn.

Yêu cái ban công nhà mình. Cái ban công của những lần mình phiêu du trong những trang truyện đẹp tuyệt vời của yêu thương và tình thân ái. Cứ ngồi thế. Trong cái ánh nắng vàng của buổi chiều hoàng hôn. Trong cái màu đỏ rực của nền trời. Cứ ngẩng đầu lên đó. Tưởng tượng và ngỡ như mình được bay vào cõi riêng của lòng mình. Mình yêu những buổi chiều như thế. Mình yêu màu xanh của núi trong cái nền trời đỏ rực ấy. Chính nó đã đưa ta đi đến cõi sâu xa nhất của chính mình. Chỉ riêng mình ta mà thôi!

Không có cô đơn nào ngay cả khi không có ai bên cạnh. Có những kỷ niệm. Có những ký ức. Có mưa. Có những buổi hoàng hôn như thế. Tự nhiên thấy ngập tràn một sức mạnh. Mai muốn ra ngoài. Hít thở và nói thật nhiều. Muốn ôm một ai đó vào lòng. Cũng muốn nằm gọn trong vòng tay ai. Bên nhau và mỉm cười!

“Sao lại cười được thế?” – Tùng hỏi mình. Câu trả lời đơn giản lắm bạn của tớ ạ - “Nhiều khi ngẩng lên bầu trời – Thấy một vì sao – có một kỷ niệm vụt qua – Nghe như đâu đấy yêu thương đang về - Biết là nên hy vọng – Mỉm cười!” [/size]

luongnhung
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 42
Được cám ơn : 1

Tự nhiên muốn yêu thương! Empty Re: Tự nhiên muốn yêu thương!

Bài gửi by Thu_Thao Fri Aug 13, 2010 8:07 am

"Không có cô đơn nào ngay cả khi không có ai bên cạnh" câu nói này của Nhung làm mình nhớ tới một điều mà hôm qua bạn mình mới tuyên bố : dù không có anh nhưng em vẫn đủ mạnh mẽ để đi một mình mà không thấy cô đơn !
hãy vui lên nào ! cuộc sống có nhiều điều đáng quý lắm !
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 178
Được cám ơn : 4

Bài gửi by Huong_Smile Sun Aug 15, 2010 8:52 pm

uh,viet khi vui.Ngoi sao ma em bao? la` sao ho^M day:)
Huong_Smile
Huong_Smile
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 117
Được cám ơn : 13

Bài gửi by luongnhung Sun Aug 15, 2010 10:11 pm

chị ơi cả năm thỉnh thoảng em mới ngắm sao nên ngôi sao nào lọt vào mắt em cũng đều tuyệt vời lắm lắm ý. hì. cũng như clb mình.
Em chẳng mấy khi quan tâm đến ai nhưng mà đã làm bạn với ai thì yêu quý lắm. Hì hì.
Yêu cả clb mình!

luongnhung
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 42
Được cám ơn : 1

Bài gửi by Trần Thị Thắm Tue Aug 17, 2010 10:53 am

Chị thì buồn cười lắm, khi mình có tình cảm với một ai đó, thì không một người nào khác có thể chen chân vào trái tim mình, cho dù người đó có là ai, là người như thế nào đi chăng nữa. Thế nên có thể có rất nhiều người yêu mến nhưng tình cảm đối với chị lại rất khó, chị rất khó yêu một người nào đó, nhưng nếu đã yêu thì lại cực kỳ sâu sắc. Tình cảm với chị nó giống như một cái gì đó đến tự nhiên và rung động. Chị lại khó có thứ tình cảm được vun đắp qua thời gian, từ tình bạn lâu bền rồi lên mức tình yêu........Đúng là khó, chỉ có thể chị ấn tượng, quý mến ngay từ đầu thì chị sẽ quan tâm, nếu không thì rât khó để có thể chiếm được cảm tình đặc biệt của chị, cho dù họ là người như thế nào. Hì hì......
Chị là người có lòng kiêu hãnh, có sự tự trọng rất cao.........và với chị tình cảm là thứ gì đó rất thiêng liêng, quan trọng và ý nghĩa, nên chị chẳng bao giờ nghĩ mình sẽ đánh đổi tình cảm của mình để lấy một thứ gì đó phù phiếm. Tiền bạc, địa vị, danh tiếng, nhan sắc.......tất cả chỉ là những thứ phù phiếm và không lâu bền, chỉ có sự chân thành, sự tôn trọng và yêu mến thật lòng mới bền vững. Chỉ những thứ đó mới tồn tại lâu dài trong xã hội......
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Thu_Thao Tue Aug 17, 2010 8:34 pm

đối với mình, mình rất trân trọng tình cảm, cũng giống như chị Thắm, khi có ai rùi thì chỉ có người đó thôi, yêu sâu sắc, khó có thể làm thay đổi được tình cảm của mình !
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Tue Aug 17, 2010 11:24 pm

Nữ giới chia sẻ với nhau... Sơn chưa đọc rì đâu nhé... ngóng cái tiêu đề thui... chúc xôm....>>>

spam
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Thu_Thao Wed Aug 18, 2010 6:52 pm

Trần Hải Sơn(^ĐZ^) đã viết:Nữ giới chia sẻ với nhau... Sơn chưa đọc rì đâu nhé... ngóng cái tiêu đề thui... chúc xôm....>>>
Cậu ngóng cả nội dung cũng chẳng sao đâu Sơn ah ! ^^
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Aug 19, 2010 9:56 am

Ừ tự nhiên thỉnh thoảng muốn yêu thương........Hôm qua lúc chị đi công tác Lạng Sơn về, ngồi trên ô tô, chị thấy mệt và cô đơn thế. Chợt nhớ ra từ lâu lắm mình không có cảm giác ngồi sau xe ai đó, lâu lắm không được ngồi sau xe đứa bạn rồi ôm nó, hai đứa đi dạo quanh phố phường. Lâu chưa về ôm Mẹ, thấy nhớ........Tự nhiên muốn được ôm, muốn được vỗ về, muốn được tựa vào một bờ vai....hic hic........
Nhiều lúc cứ thấy mình lo lắng, suy tư hoài, tối qua có cuộc hẹn với cô Luyến, nhắn tin cho chị Nhung, tự nhiên chẳng muốn đi xe một mình nữa, muốn đựơc ngồi sau xe chị Nhung, muốn ôm chị Nhung và nói chuyện, hì.........nhiều lúc thấy mình cứ đi một mình hoài, lại thèm cảm giác được ngồi sau xe......được sẻ chia.........
Chẳng có ai lại như mình, có xe mà lại cứ muốn ngồi sau xe......hic hic
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Thu_Thao Thu Aug 19, 2010 10:23 pm

Ngồi sau xe hay ngồi trước xe, mỗi cái đều có những cảm giác riêng của nó chị ah. hi
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Aug 20, 2010 8:30 am

Hì ừ tất nhiên rồi em, nhưng chị vẫn luôn thích ngồi sau xe, cảm giác được bảo vệ, chở che, an toàn, và ngồi sau xe còn được ôm người phía trước nữa (He he, nhưng còn tuỳ ai là người chở mình nữa mới ôm nhé, chị chỉ ôm khi ngồi xe đứa bạn thân của chị, đứa em gái của chị, chị gái của chị. Hết. Bi giờ mình toàn phải chở đứa em, thế là nó ôm chị, he he)
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Thu_Thao Fri Aug 20, 2010 7:08 pm

Chị ah, cảm giác được người ngồi sau ôm thế nào ? Em toàn phải ngồi sau xe thôi, Hihi
Thu_Thao
Thu_Thao
Thành viên mới
Thành viên mới

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics