CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kí ức......>>>

3 posters

Go down

Kí ức......>>> Empty Kí ức......>>>

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Wed Jul 07, 2010 11:40 pm

Cũng giống như mọi ngày.. tôi tỉnh dậy với biết bao kế hoạch, hoạch định trong ngày... cũng vẫn là sống với ước mơ của mình... những gì mình đã chọn.... cũng vẫn công việc ấy cảm giác ấy... có j đó như là 1 con đường... con đường mình đã đi... và rồi... khi có 1 góc khuất trong mình mờ mờ ảo ảo hiện lên... mình lại nhớ lại suy nghĩ.. cũng vẫn là hình ảnh ấy.. suy tư ấy... sao nó lại đến và đi nhanh vậy... có lẽ nó chỉ như 1 cơn gió thoảng qua trong tâm trí tôi.. tâm trí của một người đang vươn tới 1 con đường... 1 con đường hạnh phúc... nhưng... giờ mỗi khi hiện lên trong tôi hình ảnh đó... tôi lại thấy như trong mình có 1 cái kí ức... kí ức ko thể quên... 1 thứ gì đó trỗi dậy trong trái tim tôi... 1 thứ đang chế ngự nó.. tôi ko biết nó là cái j tôi cũng ko biết tại sao nó lại tồn tại trong trái tim tôi lâu như vậy... nhưng tôi chỉ biết 1 điều... tôi ko muốn kí ức đấy phai mờ... giờ này lúc này tôi đang nghĩ đến nó.... tôi biết... tôi biết rằng với người khác kí ức đấy ko còn nữa... nhưng hình như tôi đang hi vọng... hi vọng 1 điều nó ko phải của riêng tôi...

Lúc này... giờ này... phút này.... tôi đang hướng đến nó... nhưng tôi lại đang tự nhủ... sẽ giữ đc nó trong bao lâu... sẽ kìm nén đc nó trong tôi hay ko.... tôi ko trăn trở vì nó... tôi biết nó chỉ là kí ức... kí ức của riêng tôi..... thời gian thôi bỗng người xa xôi mất rồi... LẬT LẠI KÍ ỨC đã kết thúc hôm qua ......>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Kí ức......>>> Empty Re: Kí ức......>>>

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Wed Jul 07, 2010 11:41 pm

tôi đang nghĩ về nó.... đã là kí ức.....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 07, 2010 11:48 pm

Đừng để nó trôi qua, hãy giữ lại những gì Sơn muốn giữ, có thể trong ai đó phai nhòa, hoặc đó chỉ là do Sơn nghĩ vậy, nhưng chỉ cần mình biết trong mình nó vẫn tồn tại, vẫn ở đó, vẫn như thế. Vậy thôi....
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 08, 2010 2:16 am

Mọi thứ sẽ thay đổi mà Sơn, có thể sẽ khó để chấp nhận hoặc thích ứng với sự thay đổi nhưng đó lại luôn là thực tế mà em. Chị cũng giống em, hay nhớ lại, hay hoài niệm quá khứ, hay luyến tiếc, và cũng hay sống lại cảm xúc của ngày xưa. Nhưng chẳng phải em đã từng nói: Mọi chuyện đã qua và nhắc lại làm gì nữa đúng không, nhưng chị không muốn quên, vẫn muốn nhớ, muốn giữ nó lại để mãi mãi nó trở thành ký ức, thành kỷ niệm đẹp, để một ngày nào đó chị lại lôi nó ra khỏi trí nhớ, để nhớ lại, hồi tưởng và sống lại với cảm xúc ấy, ký ức ấy.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Huong_Smile Thu Jul 08, 2010 11:15 am

những ngày qua tớ c~ trong nhiều trong kí ức,bạn ạ.sự nuối tiếc vì sao mình ko làm khác, nghĩ khác.Tớ đag sống vì ngày hôm qua.Tớ biết ch của ấy đã qua đc 1 thời gian,nó đẹp đẽ quá đúg ko.Nhưng khi nghĩ về kí ức,tớ đã cám ơn nó vì tớ biết tất cả n~ ch đã qua sẽ giúp mình trưởng thành,ấy c~ sẽ vậy Kí ức......>>> Icon_smile
Huong_Smile
Huong_Smile
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 117
Được cám ơn : 13

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 08, 2010 11:21 am

Mọi chuyện sẽ bình an phải không em, chị trân trọng những gì đã qua, nó giúp chị mạnh mẽ, vững vàng hơn, và quan trọng hơn, chị biết mình yêu và được yêu, và điều đó làm chị hạnh phúc. Chị yêu cuộc sống này nhiều hơn em à...
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Aug 02, 2010 1:47 pm

Buổi chiều đầu tuần, mưa, đi lang thang, nhân trần, kem lạnh.....trở về định ngủ 10 phút nhưng lại không ngủ đựơc. Tự nhiên, hôm nay kể nhiều về ký ức, nhớ nhiều về ký ức. Nhớ quá đi thôi......Chợt nhớ ra mình muốn gặp, nhưng lại chẳng bao giờ tạo cho mình cơ hội để gặp, hic, mình thiệt là.........Thỉnh thoảng lại gặm nhấm một mình.......nỗi nhớ......
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content