CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tản mạn

2 posters

Go down

Tản mạn Empty Tản mạn

Bài gửi by yen"._."linh Wed Jun 23, 2010 11:22 pm

Đi càng xa sao lại càng thấy nhớ?
Lúc ở gần sao lại chỉ muốn quên?
Ký ức kia sao chẳng chịu ngủ yên
Hoa nắng dưới hiên trải đầy trên mái tóc...

Cứ lang thang trên những con đường dài, chẳng biết ngày mai sẽ ra sao. Cuộc sông cứ như cánh bèo trôi dạt, để mặc cho dòng đời xô đẩy. Uớc ao thoát ra khỏi cuộc sống ngày nào cũng như ngày nào, chẳng có gì thay đổi, chẳng có gì khác biệt... Thế nhưng đâu phải muốn là được. Để có thể thay đổi rất khó. Từ cách nghĩ... Từ xưa đến nay, chẳng phải ta đã luôn nghĩ như vậy. Nó đã cố hữu, đã sừng sững trong tâm trí ta. Nhưng đến khi nhận ra nó sai... ta hơi sốc, hơi ngỡ ngàng...hơi hoang mang. Ta nghĩ rằng mình phải thay đổi. Nhưng làm cách nào để thay đổi? Ta loay hoay tìm, loay hoay với một con đường đi mà chính ta là kẻ khai hoang... Ta có thể sẽ lạc. Ta sợ. Và ta có giám tiếp tục không?

Mọi con đường, đi mãi rồi cũng sẽ đến lúc phải dừng lại để rẽ sang một ngả khác, hoặc nó bị một dòng sông, một ngọn núi... ngăn cản...
Cuộc sống cũng thế thôi.
Chỉ có điều, ta có giám bước tiếp hay không
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Tản mạn Empty Re: Tản mạn

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jun 23, 2010 11:35 pm

Cố lên bạn của tớ, rồi một ngày tự thay đổi sẽ đến. Một ngày bạn sẽ thay đổi mà chính bạn cũng không nhận ra điều đó, thật đấy. Mình đã cố gắng biết bao lần thay đổi, nhưng đâu có thay đổi nhiều, thậm chí vẫn như vậy. Nhưng cậu thấy đó, dạo này tớ đang thay đổi rất nhiều, tớ nhận thức được thay đổi đó, và thấy yêu bản thân mình biết bao, tớ đang tiến bộ, đổi mới tư duy, thái độ nhiều cực, nhiều cực Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by yen"._."linh Wed Jun 23, 2010 11:43 pm

Thực ra thì mình vẫn thay đổi từng ngày. CHỉ có điều là sự thay đổi đó qua chậm đến mức mình chẳng thể tự nhìn thấy. Chỉ khi xét trên cả một quãng thời gian dài mới nhận thấy; À ra là mình đã thay đổi...
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jun 24, 2010 8:50 am

Ừ đúng rùi, thay đổi là cả một quá trình và sẽ cần có thời gian mà. Mọi sự thay đổi đều cần thiết trong quá trình phát triển của muôn loài, ngay cả khi thay đổi đó là tiêu cực. Cố gắng lên nhé bạn của tớ Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content