CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Cảm ơn em nhiều lắm!

2 posters

Go down

Cảm ơn em nhiều lắm! Empty Cảm ơn em nhiều lắm!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 12, 2010 6:37 pm

“Chị nghĩ chị mạnh mẽ nhưng thực ra chị rất mềm yếu. Chị rất tình cảm nhưng chị luôn nghĩ mình rất mạnh mẽ. Có lẽ em đánh giá chị một cách chủ quan nhưng không phải là sai lầm. Có lẽ chị đang mơ về cuộc sống mà chính chị cũng không biết nó có tồn tại không. Nó có là một điểm mốc để mình cố gắng không nữa. Em xin lỗi đã khơi dậy nỗi buồn của chị. Nhưng em nghĩ nó là thử thách của cuộc sống. Mặc dù em không trải qua những nỗi buồn như chị nhưng em nghĩ chị luôn cần một người để dựa dẫm. Chị
luôn coi mình là mạnh mẽ để đối mặt với cuộc sống nhưng đó lại chính là điểm yếu của chị. Chị có thể mạnh mẽ khi chị đối diện được với chính mình, với những gì mình đang có. Thể hiện hết khả năng của mình. Thế thôi. Lúc đấy tự chị sẽ thấy mình mạnh mẽ theo đúng nghĩa đấy. Cố gắng lên. Không có gì là không thể cả. Em không phủ nhận chị là một người rất giàu tình cảm nhưng đôi khi sự lạnh nhạt nó sẽ có ý nghĩa hơn. Không phải lúc nào mình cũng tươi cười mà trong khi đáy lòng mình lại rất chán nản, buồn phiền được. Không phải lúc nào chị cũng ngồi một mình sống trong ảo giác, mà hãy chia sẻ với người khác. Đôi khi sự yên tĩnh nó làmn cho mình tiêu cực đi. Chị luôn nghĩ mình là thùng rác của mọi người. Tại sao chị không nghĩ mình có thể vứt bỏ buồn phiền vào ai đó. Em chẳng hạn. Em là người luôn luôn lắng nghe người khác . Hiểu những gì mọi người đang đối mặt. Làm động lực cho mọi người vượt qua. Và là tâm điểm cho mọi người lúc vấp ngã…Một bờ vai rất quan trọng với người phụ nữ.
Hãy cố lên. Hãy tìm lấy một bờ vai thật vững chắc, không phải chỉ dựa vào mà còn là động lực giúp mình vươn tới thành công. Cũng với bờ vai đấy chị hãy tự tin bước vào cuộc sống không dễ chịu này. Đôi khi phải có sự đánh đổi đấy.Sự yếu mềm chính là lá bài quyết định thành công của người phụ nữ. Em mong chị thể hiện là chị. Không sống trong sự giả dối mạnh mẽ đó. Lúc đấy chị muốn quay trở lại là chị ngày xưa cũng muộn rồi. Chị không thể sống khác với những gì mình đã theo được. Gắng lên chị nhé.

Sao em không gặp chị sớm hơn nhỉ, thực sự chị tạo cho em ấn tượng rất mạnh đấy, chị không giống những người em quen. Một sự tin tưởng và quý mến…” Đó là một trong rất nhiều những điều em đã chia sẻ. Cảm ơn em nhiều lắm, chị cũng không biết có phải chị đang ảo giác, đang sống với ảo tưởng. Nhưng có lẽ đó là liều thuốc an thần của chị lúc này, chị đang yếu mềm, chị không dám đối mặt với thực tế. Chị rất mâu thuẫn, chị yếu mềm, mỏng manh, yếu đuối nhưng có những lúc chị thật mạnh mẽ và kiên cường. Chị mạnh mẽ và kiên cường khi chị đã trải qua tất cả những khổ đau nhất trong cuộc đời chị, chị trải qua nỗi đau mất người thân và tự nhủ với lòng mình chẳng còn gì có thể tồi tệ hơn xảy đến với chị, chẳng còn gì có thể khiến chị gục ngã, chẳng có điều gì mà chị lại không vượt qua cả. Nhưng hiện giờ chị sợ em ạ, chị sợ nếu đối diện thẳng với sự thực phũ phàng chị sẽ không vượt qua nổi, chị gục ngã mất em ơi. Chị đang lừa dối bản thân chị hay chị đang ảo giác, hay chị đang cố bám lấy
cái neo ấy để gượng dậy, để vượt qua.
Cuộc sống luôn cần khó khăn và thử thách để mình rèn luyện và vượt qua. Khi vượt qua những thử thách khó khăn ấy, chúng
ta cũng sẽ trở nên chín chắn, mạnh mẽ và trưởng thành hơn rất nhiều. Cảm ơn em nhiều lắm!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Cảm ơn em nhiều lắm! Empty Re: Cảm ơn em nhiều lắm!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 12, 2010 6:42 pm

Cảm ơn em thật nhiều, nếu em nhớ thì bài viết này chị đã viết cách đây 9 tháng. Chị ngồi đọc lại và thấy nó thực sự ý nghĩa nên post lại để luôn nhớ về một người em, người bạn tốt Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Sat Jun 12, 2010 6:55 pm

dạ... lời cám ơn chân thành nhất chính là làm đc những điều người khác mong cho mình chị à....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 12, 2010 7:58 pm

Ừ chị hiểu mà, chị hiểu chị đang yếu ở điểm nào rồi. Chị sẽ chấp nhận tổn thương và mở lòng. Ừ có lẽ chị cũng cần một điểm tựa, có lẽ chị không thể gắng gượng một mình mãi được. Có lẽ chị sẽ tìm một bờ vai. Hi, cảm ơn em!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics