CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ngày chủ nhật 30.05.2010

2 posters

Go down

Ngày chủ nhật 30.05.2010 Empty Ngày chủ nhật 30.05.2010

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sun May 30, 2010 7:39 pm

Một ngày không nắng gắt, buổi sáng trời có vẻ âm u, trời sắp đổ mưa đây mà.
Buổi sáng thấp thỏm mới 4h30 đã tỉnh giấc, nhưng cảm giác cả người đau ê ẩm, mệt mỏi, không thể ngủ tiếp nhưng chẳng thể dậy nổi. Khó chịu quá, cứ nằm đấy cố gắng ngủ tiếp nhưng giấc ngủ chập chờn, được 10 phút lại mở mắt, xem đồng hồ vẫn sớm.
Vẫn muốn ngủ, trời vẫn sớm nhưng không ngủ ngon như mọi ngày. Thôi ngủ tiếp vậy. Tỉnh rồi, cố gắng ngồi dậy nhưng chưa được 30 giây lại nằm xuống ngủ tiếp, rất buồn ngủ, rất mệt nhưng giấc ngủ không sâu, cứ ngủ một lúc lại tỉnh đến là khó chịu...
7h quyết định dậy, không ngủ nướng nữa. Buổi sáng sớm hơi se lạnh, tập thể dục một lát thấy tỉnh hơn, khởi động ngày mới bằng việc ôn thi Triết học và tư tưởng Hồ Chí Minh để chiều nay thi.
Hic, vừa đọc qua mindmap được 5 phút sao lại buồn ngủ thế này. Lại chép miệng, thôi ngủ một lát rồi dậy học, cũng nhanh ý mà. Thế là ngủ 30 phút, rồi 1 tiếng rồi 1 tiếng rưỡi, hôm nay sao lại ngủ ngày thế này, chắc tại mệt đây mà. Hic hic, thôi dậy nào học bài thôi...
Thế là miệt mài học được một tiếng rùi lại vội vàng đi thi, vừa kịp ăn một quả trứng rồi lên đường. Ai bảo đi thi là khổ đâu Smile
Vào phòng thi vẫn ung dung, tự tin lắm, hi hi, thế là bắt đầu khởi tạo ý tưởng và dùng phương pháp kích não, nhớ được gì viết hết ra giấy rồi sắp xếp lại theo mindmap, thế là viết gần hết 7 mặt giấy thi, hic, thế là xong thi điều kiện tốt nghiệp.
Hic check mail mới bít lịch bảo vệ tốt nghiệp của mình là ngày 12.06, còn gần một nửa tháng nữa để chuẩn bị Smile Cố gắng lên, vẫn còn thời gian để thực hiện dự án của mình, gần ngày bảo vệ sẽ chuẩn bị để bảo vệ thật XUẤT SẮC. YEAH!
Thi xong mình cùng Nhung, Hợp ngồi hàn huyên tâm sự, lâu lắm mấy đứa mới có dịp như vậy, rồi lại bỏ bữa liên hoan cùng cả lớp tối nay, ba đứa đi chơi cùng nhau. Hi hi, ngồi mất một tiếng ở sân trường mà không quyết định nổi một nơi để đi chơi, cuối cùng thì quyết định đi ăn Smile He he, đúng sở trường của 3 đứa. Đúng là con gái, là con gái thật tuyệt Smile
Vậy là mình đã đi qua một nửa chặng đường của những bước cuối cùng rồi, Nhung và Hợp đã thi xong hết, còn mình và Hồng chưa bảo vệ thôi, bảo vệ tốt nghiệp xong MÌNH HỨA SẼ NGỦ MỘT GIẤC THẬT BÌNH YÊN, MÌNH HỨA SẼ CHO MÌNH MỘT NGÀY ĐỂ NGỦ, MÌNH HỨA SẼ TẮT MÁY ĐIỆN THOẠI MỘT NGÀY, HỨA SẼ BỎ HẾT CÔNG VIỆC, HỨA SẼ NGỦ BÌNH AN VÀ NGON GIẤC. HỨA SẼ CHỈ DÀNH CHO MÌNH THÔI Smile HỨA SẼ CHỈ NGHĨ CHO MÌNH THÔI, HỨA SẼ KHÔNG LO LẮNG, KHÔNG QUAN TÂM ĐIỀU GÌ CẢ, HỨA SẼ CHỈ NGHĨ RẰNG ĐÃ ĐẾN LÚC YÊU THƯƠNG MÌNH NHIỀU HƠN, CHĂM SÓC MÌNH NHIỀU HƠN, HỨA ĐẤY. NHẤT ĐỊNH THẾ Smile
Mình ơi, tôi ơi cố lên nhé, gần được nghỉ rồi Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Ngày chủ nhật 30.05.2010 Empty Re: Ngày chủ nhật 30.05.2010

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Mon May 31, 2010 12:57 am

hì......>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)