CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tên tơ - niềm tự hào của tớ

3 posters

Go down

Tên tơ - niềm tự hào của tớ Empty Tên tơ - niềm tự hào của tớ

Bài gửi by yen"._."linh Thu May 13, 2010 2:47 pm

Trời ơi, có ai hiểu được nỗi khổ của một người như tôi. Tên tôi bắt đầu bằng chữ Y, và coá cái họ bắt đầu bằng chữ P. Điều đó có nghĩa tôi luôn đứng cuối danh sách.
Nghĩa là sao?
Ngiã là trong bất kỳ cuộc thi nào, tôi luôn là người được gọi cuối cùng vào phòng thi.
luôn có vinh dự ngồi cạnh giám thị hai hoặc 1 (hoặc ngồi cuối, hoặc ngồi đầu).
Nếu là thi vấn đáp thì tôi cứ phải chờ hết người này, người kia ra ra vào vào rồi mới đến lượt mình. là tâm trạng tôi lúc đó bạn có hiểu không nhỉ? Như: đứng đống lửa, như ngồi đống than
Tôi rất sợ phải thi nói tiếng anh.
Chao ôi là kinh...

Nhưng... Cũng rất tự hào. Mỗi lần ai gọi tên mình thấy có cảm giác lâng lâng, tự tôn lạ thường. Tự tôn là gì? là cái tôi cá nhân đc đề cao.
Rồi nghe những người xung quanh gọi... lúc nào cũng mỉm cười vì tên mình khá hay...Đó là 1 loài chim không bao giờ tự bay... À, có chứ, tôi có thể tự bay khi tôi mơ, khi tôi thành công...

Nói chungn ra là cái tên chẳng đánh giá đc điều gì. Nhưng nó lại chứng tở bạn là sản phẩm của tình yêu giữa bố mẹ bạn, sau này có cái gì đó MADE BY bạn, bạn sẽ tự hào lắm!
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Tên tơ - niềm tự hào của tớ Empty Re: Tên tơ - niềm tự hào của tớ

Bài gửi by is_me Fri May 21, 2010 2:22 pm

tên tớ- niềm tự hào của tớ!
báo hht trừng có cuộc thi này, hay lắm đó.
tên tớ là 1 cái g đó giống như thương hiệu của tớ, nên tớ sẽ làm mọi việc để người đời công nhận....
tên tớ ko chỉ là niềm tự hào của tớ mà còn lầ của gia đình nữa...
is_me
is_me
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 96
Được cám ơn : 4

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 26, 2010 9:32 pm

À há, ngày xưa khi tớ chưa hiểu nhiều về cái tên của tớ, thực sự là tớ không thích lắm. Tên Thắm cũng không nhiều, cả trường tớ chỉ có hai cái tên. Tớ thì lại được Bố đặt cái tên hết sức đơn giản: TRẦN THỊ THẮM. Hì, tớ vẫn thắc mắc là vì sao các bạn con được đặt tên đệm hay thế mà tên của con lại là Thị Thắm? Thế rồi tớ cũng không nhớ vì sao cả nhà về sau gọi HỒNG THẮM. NHƯNG 11 NĂM SAU CHÁU GÁI TỚ RA ĐỜI VỚI CÁI TÊN LÀ TRẦN THỊ HỒNG Smile, thế là hết gọi Hồng Thắm Smile Rồi hồi nhỏ tớ có biết bao nhiêu cái tên, biệt danh buồn cười cực: Nào là "em chén" vì tớ hay ăn, nào là "Bà Nghinh", "Thêm", "Thắm thối", hí bác tớ mà thấy tớ lại gọi "Thắm thối", hic hic, à còn trêu: "COn thuyền chài" nữa chứ. Haizz, bao nhiêu cái tên gắn với nhiều cái ngẫu hứng lắm. Nhưng bây giờ tớ tự hào với cái tên của tớ, tự hào vì tớ là TRẦN THỊ THẮM - CHEN SƯ SHEN, Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 26, 2010 9:36 pm

Đằng sau mỗi cái tên lại ẩn chứa nhiều ý nghĩa, nhiều điều đặc biệt lắm. Và bố mẹ khi đặt tên cho con đều mong muốn những điều tốt đẹp nhất cho con cái nên mỗi cái tên lại có những ý nghĩa khác nhau. Tớ thì luôn thấy mình "Đỏ son" may mắn lắm, luôn luôn được mọi người yêu thương, giúp đỡ, và cái tên cũng giống như con người, cũng rất sâu sắc, chín chắn, thâm trầm, thâm thúy, đậm nét Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics