CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ngày bình yên!

4 posters

Go down

Ngày bình yên! Empty Ngày bình yên!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Apr 30, 2010 7:15 pm

Sau những tháng ngày thiếu ngủ triền miên, mình thực sự rất mệt và "thèm ngủ". Ngày hôm qua cũng thật mệt, đi một chặng đường dài từ nhà lên Hà Nội, ngồi sau xe máy mà cứ sợ ngủ gật. Mệt thật. Buổi trưa và chiều lại tiếp tục hành trình, chiều về lại vòng quanh Hà Nội, nhưng đường Hà Nội chiều tối chật đông người và đầy bụi, khói, chẳng thích hợp với việc đi dạo chút nào. Về đến nhà trời cũng tối, tắm rửa rồi nghỉ một lát, nhắn tin một lúc rùi "đi ngủ". Đồng hồ điểm 23h00, thôi nhé, tớ mệt lắm, tớ đi ngủ đây.
Và...mình ngủ, ngủ tít mít cho tới...14h15 phút chiều nay. Hic, ngủ một giấc dài từ đêm qua tới tận chiều. Mệt thật, tỉnh dậy đã thấy trời chiều. Lâu lắm mình mới ngủ tít mít như vậy, cảm thấy sau giấc ngủ mình đỡ mệt hơn nhiều, đã có thêm chút sức lực để ngày mai chiến đấu tiếp. Ngày mai lại hành trình về nhà, gần 4 tiếng cơ đấy. Được 3-4 ngày lại tiếp tục hành trình.
Những lúc như thế này mới thấy sức khỏe là quan trọng, cần phải giữ sức để chiến đấu dài hơi thôi.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Ngày bình yên! Empty Re: Ngày bình yên!

Bài gửi by Taros Sat May 01, 2010 11:34 am

có sức khỏe là có tất cả, ko sức khỏe là ko có gì, heeeeeee
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu May 06, 2010 1:09 pm

Hi không có sức khỏe, ta sẽ chỉ có một ước mơ: Mình có một sức khỏe như bao nhiêu người khác. Có sức khỏe ta sẽ gieo trồng và gặt hái thật nhiều ước mơ to lớn hơn. Ngày bình yên! Icon_biggrin
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Taros Thu May 06, 2010 9:38 pm

Hôm qua, bọn tớ thi nói tiếng anh. Phí Yến bốc phải topic rất hay - theo như cô giáo nói thì đó là topic dễ nhất.

để tài là: giữa sắc đẹp, tiền bạc, quyền lực và sức khỏe bạn sẽ chọn cái nào?

Đố các bạn Phí Yến trả lời thế nào?, heeeeeeeeeee
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Thu May 06, 2010 11:34 pm

Chém............................>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri May 07, 2010 9:55 am

Tớ hông biết bạn Phí Yến trả lời cái nào, nhưng nếu là tớ tớ sẽ chọn...cả 4 thứ đó. Nếu các cô nói em chỉ được chọn một thứ thôi? Mình sẽ không trả lời là em sẽ chọn sức khỏe đầu tiên, tớ bít nhiều bạn sẽ nói thế. Nhưng tớ sẽ hỏi lại cô giáo là: Tại sao em lại chỉ được chọn có một thứ? Cuộc sống là của em cơ mà, đây chỉ là một câu hỏi mà cô tự đề ra và cô bắt em phải trả lời thế chứ ạ? Cuộc sống là của em nên em phải chọn nhiều thứ chứ, đâu có ai có quyền áp đặt em chỉ được chọn một thứ. Hoặc thậm chí em cũng có quyền KHÔNG CHỌN LỰA CÁI NÀO cả. Hi hi. Hổng bít các cô sẽ phản ứng thế nào nhỉ?
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri May 07, 2010 10:07 am

Hi hi, ngày xưa tớ ngoan lém nhưng mà bi giờ hình như tớ gia tăng thêm phần bướng bỉnh, hi, anh tớ bảo tớ "càng ngày càng bướng", hic, chắc tại tớ nói chuyện, bình luận và cũng có lúc tranh luận rất thẳng thắn và minh bạch với gia đình giống như tớ đã rất lớn, đã trưởng thành thực sự và tớ có thể tự lo cho cuộc sống của mình, tớ tự quyết tất cả mọi việc của mình. Ngày trước thì tớ "ngoan" đến mức làm gì, đi đâu, nghĩ gì...tất cả đều hỏi ý kiến xin phép và được đồng ý thì mới làm, và cũng dễ bảo lắm, ít khi phản ứng. Nhưng mà dạo này hình như mình đang thay đổi một chút, thỉnh thoảng hơi bướng, đã quyết làm gì là dù cho anh có cản thì cũng cứ quyết tâm làm và CHỨNG MINH VIỆC MÌNH LÀM LÀ ĐÚNG BẰNG KẾT QUẢ THỰC TẾ.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri May 07, 2010 10:17 am

Trong những hội thảo, thảo luận, phỏng vấn tớ luôn đặt nhuwngc âu hỏi hoặc trả lời một cách "Khác biệt", hic, tớ nhớ là "khác biệt tạo nên sự đặc biệt", he he, tớ tự phá vỡ tảng băng của chính mình, tự thể hiện mình, ít nhất là không sống cuộc sống bình lặng, bình thường, lờ phờ và tầm thường mà chẳng ai bít đến mình như trước kia nữa. Bây giờ thì phải tạo dấu ấn, tạo thương hiệu cá nhân cho chính mình, không thể sống trầm lặng thế mãi được, phải cất cao tiếng nói của mình thôi. Luật thất bại là chiều lòng tất cả mọi người. Vì thế, sẽ có lúc làm cho một số người không hài lòng lắm, nhưng thà mình CHIẾN THẮNG BẢN THÂN MÌNH, SỐNG TỐT VỚI ĐỜI, CỐNG HIẾN ĐƯỢC NHIỀU CHO XÃ HỘI còn hơn chấp nhận sống cuộc sống lờ phờ, dật dờ, nhạt nhẽo như "một hạt cơm nguội".
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Newstar_vcu Fri May 07, 2010 6:31 pm

Chi à!
Sau khi đoc xong tâm sự of chị, em thấy mình cần phải biết yêu qúy cuộc sống hơn! Cuộc sống như nhưng phép nhiệm màu!
Mình có quyền lựa chọn,có quyền chọn tất cả,hoặc ko chọn gì!
Đã có lần ,em bắt gặp 1 câu hỏi tương tự,lần đó em tinh cờ đọc bài báo .Mùaxuân mới,bà tiên ban cho mỗi người trong gia đình 4 ngươi 1 điều ước,cũng là lựa chọn 4 điều như trên nhưng đặc biệt hơn là có thêm yêu thương-1 bà tiên may măn nhất trong ngày đầu năm mới. Thế là 3 ngươi đã lựa chọn quyền lực ,sức khỏe,ve đẹp,chỉ có cô con gái út lựa chọn yêu thương,và thât sự cô bé ấy đã có tất cả 4 điều trên trong khi nhưng người khác chỉ có 1 điều may mắn cho năm mới đó!
Bài đó em đọc lâu rùi,nhưng vẫn khá nhớ, từ đó trở đi,em luôn tin vào 1 điều yêu thương sẽ đem lại cho mình mọi điều mong muốn!
Nếu được lựa chọn em cũng sẽ trả lời ý kiến khác,vậy là cô sẽ không cho mình điểm rùi! Hiz

Newstar_vcu
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 48
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri May 07, 2010 7:34 pm

Hi hi, em à, cô bé có suy nghĩ giống chị quá. Hi hi, nếu là thời sinh viên trước kia, chị cũng sẽ ngoan ngoãn, dễ bảo, và chắc là chị cũng giống như bao bạn sinh viên khác là: sẽ trả lời đáp ứng yêu cầu của cô giáo và chọn lựa một đáp án. Và chắc sẽ cô giáo sẽ rất hài lòng khi em sinh viên nói rằng em sẽ chọn lựa sức khỏe, vì có sức khỏe là có tất cả...
Nhưng bây giờ thì chị nghĩ khác, điểm chỉ là một phần rất nhỏ trong quá trình học tập, nó không đánh giá được mức độ thành công của mình, cũng không là thước đo chuẩn mực. Thái độ mới là nhân tố tạo nên sự khác biệt. Và chẳng phải sẽ là câu nói: NẾU ĐƯỢC CHỌN LỰA NỮA MÀ LÀ: TÔI LÀM CHỦ, TÔI LỰA CHỌN...
Vì cuộc đời này đâu có nếu, giá mà, giá như đâu, cô hỏi em thế nhưng cô cũng đâu có cho em một trong 4 thứ đó nếu em lựa chọn đúng không nào. Không ai sống thay mình được, mà chỉ có mình mới sống trọn vẹn và ý nghĩa cuộc đời mình.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics