CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Phế bỏ võ công!

2 posters

Go down

Phế bỏ võ công! Empty Phế bỏ võ công!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Apr 09, 2010 5:21 pm

Anh đã từng dạy em rằng muốn thành công phải nhẫn nhịn rất nhiều. Một người luyện võ, muốn học thành thục, siêu đẳng một môn võ nào đó, người ta phải phế bỏ võ công hiện thời. Vâng, em hiểu anh à. Và em biết muốn thành công thực sự, em cũng phải phế bỏ võ công hiện thời của em. Đó là những chuyện tình cảm cá nhân, những mối quan hệ xướt mướt, ẩm ương, mệt mỏi…Em gác tất cả sang một bên, em không còn bận tâm đến, em bỏ hết, gạt hết, dẹp hết thành người khác, em phải Lột xác anh à. Sẽ khép chặt lại mọi ký ức ngày xưa, dũ bỏ hoàn toàn. Có lẽ cuốn nhật ký đầy nước mắt, đầy kỷ niệm ấy sẽ khiến em mềm lòng, sẽ có lúc em yếu mềm. Em sẽ đốt, sẽ xóa sạch mọi dấu vết, mọi ký ức, bỏ quên quá khứ và bắt đầu lại cuộc sống mới ở hiện tại, để em thực sự là em, sống một cuộc sống thực sự đáng sống. Vâng, em phải thế, hơn bao giờ hết em hiểu được điều này, em hiểu được sự tự do, em hiểu được sự thành công, em hiểu được vinh quang có giá trị và ý nghĩa như thế nào. Em phải sống, tiếp tục sống, mạnh mẽ và bản lĩnh kiên cường. Vâng, bạn em đã từng nói: “Không ai có thể quật ngã một Thắm kiên cường được” Em sẽ làm được, nhất định em làm được. Em sẽ không hối tiếc về lựa chọn, quyết định và hành động của em. Quá khứ, hiện tại, tương lai, bây giờ và mãi mãi hạnh phúc của em là Mẹ, và em sẽ làm mọi điều để Mẹ vui, tự hào về em. Mẹ là tất cả với em.

Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Phế bỏ võ công! Empty Re: Phế bỏ võ công!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Apr 09, 2010 5:23 pm

Quá khứ, hiện tại, tương lai, bây giờ và mãi mãi hạnh phúc của em là Mẹ, và em sẽ làm mọi điều để Mẹ vui, tự hào về em. Mẹ là tất cả với em.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Sat Apr 10, 2010 11:09 am

cố lên !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Apr 10, 2010 11:50 am

Cảm ơn cậu nhiều lắm!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics