CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Ba chữ T

4 posters

Go down

Ba chữ T Empty Ba chữ T

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Apr 09, 2010 5:14 pm

Ba chữ T trong cuộc đời đó là: Tưởng tượng, tách mình và thiết kế. Với cuộc sống của chính mình, chúng ta luôn phải tưởng tượng và thiết kế cho cuộc sống, cho hiện tại và tương lai. Napoleon đã từng nói: “Trí tưởng tượng thống trị thế giới”, do đó, nếu liên tục tưởng tượng, thiết kế tương lai, viễn cảnh của bản thân, khắc sâu những mục tiêu trong đầu, chắc chắn, nhất định cơ thể bạn, trí não bạn sẽ tập trung đủ mọi năng lực để biến mục tiêu ấy thành hiện thực.

Bên cạnh đó, bạn cần tách mình để tránh bị dính vào những vai diễn mà người khác gán cho bạn không tốt. Luôn luôn tách mình, quan sát, nếu bạn tự gán mình với vai: “kém cỏi, hèn nhát, tự ti…” hay bị người khác gán cho bạn với cái vai như vậy, thì chắc chắn não bộ sẽ tập trung năng lượng, tập trung mọi bằng cớ để chứng minh điều đó là đúng. Và kết quả là, bạn đã bị dính vai ấy suốt cuộc đời, và rồi bạn diễn nó như thể cuộc đời bạn chính xác là như vậy, thời gian dài thật dài, vai diễn ấy trở thành vai diễn bất hủ của bạn, và người ta chỉ nhớ đến bạn qua cái vai diễn bất đắc dĩ mà bạn đã diễn suốt cả cuộc đời mình.

Vậy tóm lại, hãy luôn tưởng tượng và thiết kế cho cuộc đời của bạn, vì CHÍNH BẠN CHỨ KHÔNG AI KHÁC MỚI LÀ NGƯỜI LÀM CHỦ CUỘC ĐỜI CỦA BẠN, CHÍNH BẠN MỚI CÓ QUYỀN NĂNG TỐI CAO QUYẾT ĐỊNH CUỘC ĐỜI BẠN. Và hãy luôn biết TÁCH MÌNH, QUAN SÁT. Trong cuộc sống, nếu ta không đủ mạnh mẽ ta sẽ trúng độc cuộc đời.]
]
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Ba chữ T Empty Re: Ba chữ T

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Apr 09, 2010 5:15 pm

Thật tình cờ, cái tên của mình có những 3 chữ T.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Fri Apr 09, 2010 5:15 pm

Ngày trước học lớp Tư duy của anh Hoàn, mình được anh dạy về tưởng tượng cũng rất nhiều, rồi tham gia câu lạc bộ: “Thủ lĩnh xuất sắc” anh Hoàn cũng rèn trí tưởng tượng cho bọn mình. Đến khi tập TOT, khác hoàn toàn với phương pháp tập luyện của các đội TOT khác, anh dạy bọn mình phương pháp tưởng tượng, hồi đầu không thực sự hiệu quả lắm, nhưng về sau mình nhận thức sâu sắc ý nghĩa, kết quả của phương pháp tưởng tượng “Bắt đầu từ điểm cuối”.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Sat Apr 10, 2010 11:06 am

tớ tưởng tượng kém !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by uhhuh Sat Apr 10, 2010 11:07 am

toàn chỉ là nghĩ trong đầu thôi !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Apr 10, 2010 12:04 pm

Hì, ngày ngày rèn luyện sẽ tốt hơn mà. Ví dụ cậu tưởng tượng ngày mai sẽ đứng nói trước 100 người xuất sắc như thế nào, tưởng tượng các em phía dưới cứ trầm trồ khen ngợi, ngưỡng mộ cậu như thế nào, tưởng tượng em nào cũng mắt tròn mắt dẹt nghe cậu nói...Đó, tưởng tượng ra viễn cảnh tươi sáng, hi hi.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Sun Apr 11, 2010 3:14 pm

kaka
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sun Apr 11, 2010 6:23 pm

Hi hi, tớ tưởng tượng bạn Tân hôm nay sẽ "More handsome" cơ, nhưng mà đúng như cậu nói ý, dạo này "đỡ đẹp trai đi rùi, đỡ nhiều rùi đấy". Hì hì.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by vivaforever Sun Apr 11, 2010 9:14 pm

Trần Thị Thắm đã viết:Hi hi, tớ tưởng tượng bạn Tân hôm nay sẽ "More handsome" cơ, nhưng mà đúng như cậu nói ý, dạo này "đỡ đẹp trai đi rùi, đỡ nhiều rùi đấy". Hì hì.

Hic, chắc do dạo này bạn Tân lao tâm khổ tứ nhiều wa đấy mà, thế này thì bạn TÂN phải TƯỞNG TƯỢNG nhiều vào - tưởng tượng mình đẹp trai thế nào khi đứng trước các thính giả nhất là được thính giả nữ nhiệt liệt ủng hộ ra sao nhé ^_= (cho Thảo ké một chân trong đội ngũ đó nha^^)
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Điểm : 107
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Apr 12, 2010 6:17 pm

vivaforever đã viết:
Trần Thị Thắm đã viết:Hi hi, tớ tưởng tượng bạn Tân hôm nay sẽ "More handsome" cơ, nhưng mà đúng như cậu nói ý, dạo này "đỡ đẹp trai đi rùi, đỡ nhiều rùi đấy". Hì hì.

Hic, chắc do dạo này bạn Tân lao tâm khổ tứ nhiều wa đấy mà, thế này thì bạn TÂN phải TƯỞNG TƯỢNG nhiều vào - tưởng tượng mình đẹp trai thế nào khi đứng trước các thính giả nhất là được thính giả nữ nhiệt liệt ủng hộ ra sao nhé ^_= (cho Thảo ké một chân trong đội ngũ đó nha^^)

Hi hi, ý kiến của Thảo hay quá, mình đồng ý cả hai tay luôn. Hì hì, nói thiệt là câu lạc bộ mình toàn có hot boys thôi à, nhưng mà với mỗi câu lạc bộ thôi thì chưa đủ, cần phải mở rộng quy mô ra thật nhiều hơn nữa, cứ tình hình này thì các boys nhà mình "nổi tiếng lém, có biết bao nhiêu bạn nữ thầm thương trộm nhớ, ngưỡng mộ lắm đây.
Thảo à, biết đâu cũng vì thế mà clb mình sẽ có thêm nhiều thành viên nữ nữa thì sao nhỉ. Ôi vui quá à, Ba chữ T Icon_biggrin
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Mon Apr 12, 2010 9:35 pm

ngày trước thì đẹp trai nhưng mà bây h thì cũng đã đỡ nhiều rồi !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Taros Mon Apr 12, 2010 9:55 pm

Trước kia ngày nào tớ cũng tưởng tượng mình cao thêm được 10 phân nữa, mà sao mãi có thấy nó dài ra đâu, chỉ thấy nó phình ra 10 phân thôi à, (T^T)
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by vivaforever Mon Apr 12, 2010 10:13 pm

Taros đã viết:Trước kia ngày nào tớ cũng tưởng tượng mình cao thêm được 10 phân nữa, mà sao mãi có thấy nó dài ra đâu, chỉ thấy nó phình ra 10 phân thôi à, (T^T)

Thì tưởng tượng cũng phải đi kèm hành động cho phù hợp chứ, mà phải tưởng tượng càng chi tiết càng tốt, ví dụ cao thêm 10 phân thì cao cụ thể ở chỗ nào, hay như bạn Tân ĐZ thì khuôn mặt chẳng hạn điểm thêm vài má lúm đồng tiền nhỏ nhỏ này, hay thêm vài mụn nốt ruồi duyên này ^_=
Anyway, đẹp trong cách mình nhìn mà ^^
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 5:08 pm

uhhuh đã viết:ngày trước thì đẹp trai nhưng mà bây h thì cũng đã đỡ nhiều rồi !

Ui bạn của tớ khiêm tốn quá, dù sao tớ vẫn thấy bạn của tớ "ĐZ". Hì hì
Còn tớ thì: "Mình không ngờ mình đã xinh, nay lại càng xinh hơn" Ka ka Ba chữ T Icon_biggrin
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 5:12 pm

vivaforever đã viết:
Taros đã viết:Trước kia ngày nào tớ cũng tưởng tượng mình cao thêm được 10 phân nữa, mà sao mãi có thấy nó dài ra đâu, chỉ thấy nó phình ra 10 phân thôi à, (T^T)

Thì tưởng tượng cũng phải đi kèm hành động cho phù hợp chứ, mà phải tưởng tượng càng chi tiết càng tốt, ví dụ cao thêm 10 phân thì cao cụ thể ở chỗ nào, hay như bạn Tân ĐZ thì khuôn mặt chẳng hạn điểm thêm vài má lúm đồng tiền nhỏ nhỏ này, hay thêm vài mụn nốt ruồi duyên này ^_=
Anyway, đẹp trong cách mình nhìn mà ^^

Thảo à, Thắm tưởng tượng Tân mà có vài mà lúm đồng tiền thì trông yêu lắm nhỉ, hì hì, baby quá, mà nốt ruồi duyên thì ở đâu là duyên hả Thảo, lỡ nó mọc đúng chỗ chẳng duyên tí nào thì còn xấu hơn ý chứ. Hì hì. Dù sao, với các bạn nữ nhà mình, thì tất cả các bạn nam trong câu lạc bộ đều rất rất đẹp trai. Hi hi.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Wed Apr 14, 2010 9:35 pm

ặc ặc ặc!
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 15, 2010 10:20 am

uhhuh đã viết:ặc ặc ặc!

Hi xem ra bạn Tân nhà mình "chống chỉ định" với lời khen "ĐZ" hay sao ý. Thôi từ lần sau hổng dám khen nữa đâu.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by vivaforever Thu Apr 15, 2010 10:01 pm

Trần Thị Thắm đã viết:
uhhuh đã viết:ặc ặc ặc!

Hi xem ra bạn Tân nhà mình "chống chỉ định" với lời khen "ĐZ" hay sao ý. Thôi từ lần sau hổng dám khen nữa đâu.

Tình hình là bạn Tân xúc động đậy quá đấy mà, ai biết bạn ấy đọc tin nhắn của Thắm xong thì cười khúc khích ấy chứ, Tân nhỉ^^ he he Very Happy Very Happy Very Happy
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Thu Apr 15, 2010 10:28 pm

yoga cười !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Taros Fri Apr 16, 2010 7:30 pm

t có cảm giác các bạn đang hướng Tân thành...
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Apr 19, 2010 7:04 pm

Ôi tớ hổng biết đâu nha, tại Tân đang tập Yoga cười đó chứ. Lâu lém hông tập, nhớ quá. Ha Ha Ha! Ba chữ T Icon_biggrin
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content