CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

lại thêm 1 bài viết về anh Hoàn nhà mình

Go down

lại thêm 1 bài viết về anh Hoàn nhà mình Empty lại thêm 1 bài viết về anh Hoàn nhà mình

Bài gửi by uhhuh Wed Dec 30, 2009 12:17 pm

http://www.tamviet.edu.vn/Desktop.aspx/Content/Tin-tuc-Dao-tao/Be_giang_lop_Ky_nang_thuyet_trinh_thuyet_phuc_khoa_2904/

Tối ngày 28/12/2009, tại trường Đại học Đại Nam, Tâm Việt Group đã bế giảng lớp “Kỹ năng thuyết trình, thuyết phục” - Khóa 2904 với sự tham gia của 26 bạn học viên hiện là sinh viên của trường cùng hai giảng viên là anh Trần Văn Hoàn và chị Nguyễn Xuân Phương.

Trải qua tất cả 6 buổi học, các bạn học viên đã được tiếp cận với phương pháp học qua trải nghiệm, 3 não và ứng dụng tạo môi trường, cùng những kiến thức hết sức cơ bản và dễ hiểu của môn thuyết trình. Đặc biệt, không chỉ là những kiến thức khô khan, các bạn học viên đã thực sự nâng cao được kỹ năng thuyết trình của mình thông qua những bài tập thực hành, thuyết trình cá nhân, thuyết trình nhóm mà bản thân các bạn thực hiện. Kết thúc khóa học, cảm nhận của các học viên rất khả quan và quan trọng nhất là kỹ năng thuyết trình của các bạn đã được nâng cao rõ rệt.

Sau đây là một vài cảm nhận:
Bạn Nguyễn Thị Thủy có cảm nhận: “Tôi cảm thấy mình như con kén bây giờ mới vỡ tổ bay ra ngoài. Khóa học này đã phá vỡ cái nhìn của tôi về thế giới. Mặc dù đây chỉ là khóa học về thuyết trình nhưng khi tôi được đào tạo, thì tôi thấy mình không chỉ được dạy về kỹ năng thuyết trình mà thêm vào đó là vô vàn kiến thức cuộc sống mà một con kén mặc áo sinh viên năm đầu như tôi chưa từng một lần được trải nghiệm. Đến với Tâm Việt, tôi được đào tạo rất đặc biệt, không chỉ đơn thuần là lý thuyết mà cách cáo giáo viên tác động vào chúng tôi, rất đặc biệt, rất sâu sắc. Tôi tự tin rằng, mình đã tiến bộ và tiến bộ rất nhiều. Quyết tâm xuất sắc!!!”

Bạn Bùi Thị Hiền chia sẻ: “Sau khóa học này, giống như bao thành viên tham gia vào lớp học, em đã thay đổi hẳn quan điểm của mình trước kia. Lúc đầu, khi mới đăng ký, em chỉ đi học với mục đích là biết thêm một vấn đề của con người nữa. Nhưng bây giờ thì khóa học đã đem đến cho em một sự thay đổi cực kỳ to lớn, đó là có thể đứng trước đám đông nói mà không cảm thấy áp lực, nói to hơn… Phương pháp học cực kỳ hiệu quả và ấn tượng. Giảng viên nhiệt tình, tận tâm, thân thiện, gần gũi. Cam kết của em là: tham gia vào tất cả các hoạt động nói hay thuyết trình trong nhóm, trên lớp, trong câu lạc bộ; luôn luôn luyện tập để tiến bộ hơn; trao đổi lại kiến thức cho các bạn khác không được tham gia vào khóa học này và cùng các bạn tập luyện, cùng tiến bộ.”

Bạn Đỗ Thị Hạnh nhận xét: “Qua khóa học này em thấy nó thật bổ ích cho em. Nó giúp em có thể tự tin hơn về bản thân mình, và giúp em có thể luôn giữ vững ý kiến của mình, giúp người nghe có thể hiểu được ý của mình. Khóa học giúp em bản lĩnh hơn trong cuộc sống, trong công việc hàng ngày, biết cách ứng xử tốt hơn, có thể thu hút mọi người vào công việc của mình. Biết cách ứng xử tốt hơn trong mọi vấn đề của cuộc sống. Phương pháp giảng dạy rất truyền cảm và giúp mọi thành viên trong lớp có thể hiểu bài giảng một cách dễ dàng. Giảng viên rất thân mật, cởi mở và có phương pháp giảng rất hay. Ba cam kết của em sau khi kết thúc khóa học là: Ứng dụng mọi vấn đề học được vào giao tiếp, thuyết trình; nói thật nhiều và luôn giữ vững ý kiến của mình”.
Nguồn: Tâm Việt Group
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

- Similar topics