CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CHẬM LẠI ĐỂ NHANH HƠN :)

2 posters

Go down

CHẬM LẠI ĐỂ NHANH HƠN :) Empty CHẬM LẠI ĐỂ NHANH HƠN :)

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sun Oct 31, 2010 10:31 pm

Thời gian trước có lẽ nhịp sống của mình thật nhanh, thật vội vàng. Mình bị cuốn đi bởi hết những hào nhoáng hư vô. Mình bị những ánh hào quang bên ngoài che lấp và lôi kéo, để rồi bị cuốn đi một cách vô thức, chạy trốn cảm giác một mình bằng việc lao đầu vào những công việc, bằng những cuộc gặp gỡ vô vị và nhạt nhẽo, không ý nghĩa.........Đôi khi mình tưởng mình đang lãnh đạo quần chúng, nhưng vô tình mình lại bị quần chúng lôi đi một cách vô thức, theo cái ánh hào quang mà quần chúng tôn vinh.....Mình bị quần chúng dắt mũi lúc nào không hay. Sợ thật, bản thân mình và quần chúng cũng bị lôi đi một cách vô thức như vậy, không hề cố ý chút nào.

Giờ thì mình cần phải sống chậm lại, dừng lại và dành nhiều thời gian hơn cho bản thân mình. Một tuần qua mình đã cố gắng bỏ, ừ bỏ qua những hoạt động bên lề, những hoạt động đội, nhóm, câu lạc bộ bên ngoài.....nhiều thứ linh tinh vụn vặt để tập trung hơn. Sẽ không lan man nhiều nữa. Đó thực sự là nỗi đau, nhưng phải chấp nhận, không thể để những cái ung nhọt làm đau nhức toàn thân mình được. Cố gắng nhé, đôi khi vì lo lắng cho người khác, vì sợ nếu mình đi không biết mọi người sẽ thế nào, mọi việc sẽ ra sao, nhưng không có mình mọi thứ vẫn tốt mà. Đừng lo.

Giờ thì mình sẽ tập trung cho công việc, cho cuộc sống, cho tương lai của mình, và câu lạc bộ Đọc Sách của mình nữa. Nhất định, chỉ trong một tháng này mình phải dốc lực toàn bộ cùng các anh chị em để hoàn thành tâm nguyện cuối của mình. Nhất định thế nhé. Tháng 12 sẽ bàn giao lại cho các em và các em sẽ làm tốt vai trò của mình, nhất định câu lạc bộ sẽ thay đổi, sẽ đi lên. QUYẾT TÂM RỒI GIỜ CHỈ CÓ HÀNH ĐỘNG THÔI, KHÔNG SUY NGHĨ THÊM NỮA.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

CHẬM LẠI ĐỂ NHANH HƠN :) Empty Re: CHẬM LẠI ĐỂ NHANH HƠN :)

Bài gửi by aki.fukashi Tue Nov 02, 2010 9:34 am

Câu e sắp nói với chị, e ghét nó lắm. Nhưng e sẽ vẫn nói với chị. Đây là trường hợp đặc biệt vì bình thường những điều e không thik thì e sẽ không nói với người mà e yêu quý đâu ạ.Very Happy
__Cố lên chị nhé!__(e ở ngay sau chị đấy! Very Happy )
aki.fukashi
aki.fukashi
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 5
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Thị Thắm Tue Nov 02, 2010 12:12 pm

aki.fukashi đã viết:Câu e sắp nói với chị, e ghét nó lắm. Nhưng e sẽ vẫn nói với chị. Đây là trường hợp đặc biệt vì bình thường những điều e không thik thì e sẽ không nói với người mà e yêu quý đâu ạ.Very Happy
__Cố lên chị nhé!__(e ở ngay sau chị đấy! Very Happy )

Chị cảm ơn Huệ nhiều nhé, cảm ơn các em đã luôn động viên và cố gắng cùng chị. Cảm ơn các bạn, các em khi mỗi lần đi off câu lạc bộ, chị vẫn được nhìn thấy khuôn mặt các em. Mỗi lần đi off, thấy mỗi gương mặt là một niềm vui, một niềm hi vọng và có gì đó vẫn tin tưởng. Nhưng mỗi chiều chủ nhật, đếm từng thành viên, thấy có một vài khuôn mặt quen thuộc vắng mặt, chị thấy buồn và hơi đau.........chị tự hỏi không biết mình đã sai ở chỗ nào? lỗi bản chất là ở đâu? vì sao clb lại như vậy? vì sao các bạn lại không đến clb? bận ư, chỉ là chuyện nhỏ, nếu mình thực sự cố gắng vì nó thì có chuyện gì là không thể đâu? có ai là không bận, có ai là không có lý do để nghỉ? mọi lý do đều có lý...nhưng chỉ cần mình cố gắng một chút thôi, cố gắng thêm nữa, mỗi người cố gắng một chút là buổi off clb lại đầy đủ gương mặt. Mấy tháng rồi chị chưa về nhà, và từ ngày tham gia clb, chị chẳng còn suy nghĩ chiều chủ nhật mình sẽ đi đâu, làm gì nữa, bởi đơn giản chiều chủ nhật chị đã có lịch cố định với clb mình. Khi đã có lịch cố định rồi thì hiếm khi có những việc khác quan trọng hơn nó, đó cũng có thể là những cố gắng đầu tiên của chị với câu lạc bộ.

Thời gian qua chị đã suy nghĩ khá nhiều, và chị cũng đã bỏ hết tất cả các câu lạc bộ ngoài chị tham gia, bỏ hết các hoạt động nhóm bên lề chỉ để tập trung cho những nhiệm vụ, hoạt động hiện tại và tương lai của mình. Chị muốn tập trung và không lãng phí thời gian vào những hoạt động rất ý nghĩa nhưng không có giá trị ấy nữa. Giờ là lúc chị tập trung cho cuộc sống bản thân, cho công việc và dự định sắp tới; đồng thời là câu lạc bộ mình nữa. Chị chỉ còn 1 tháng nữa để dốc sức cho clb mình, sau đó chị sẽ có kế hoạch mới. Vì thế, chị mong tất cả chúng ta sẽ cùng nhau cố gắng, chung sức và vượt qua giai đoạn khủng hoảng này nhé. Cố lên! Cố lên! Hãy cố gắng để sau này không bao giờ phải hối tiếc vì mình chưa cố gắng hết mình, để không bao giờ phải nói: Giá như mình đã cố gắng hơn.....
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics