CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mùa Trung thu đáng nhớ...

3 posters

Go down

Mùa Trung thu đáng nhớ... Empty Mùa Trung thu đáng nhớ...

Bài gửi by snow_online_91 Thu Sep 23, 2010 3:21 pm

Một mùa Trung thu đáng nhớ....

Là nhà mình, là 2 bên 2 ku cháu, 3 cô cháu nằm xem T&J Razz

Là chạy lăng xăng làm giỗ mẹ cả...năm ngoái ko về dc, con thấy có lỗi quá, từ năm nay trở đi, dù ở đâu, cứ đến ngày 14/8 là con sẽ về bằng dc mẹ ạ...người mẹ ko sinh ra con, con cũng chỉ thấy ánh mắt đượm buồn của mẹ qua tấm ảnh thờ...

Là lúc đang xem bóng đá vs bố thì phải chạy ra hàng net chat vs a Tân Very Happy

Là buffet chè bánh no vật vã e Heo mời Wink)

Là đeo mặt nạ thay mubahi vi vu dg phố TH lung linh, tùng tùng, xèng xèng với kính thưa các loại đèn, trâu, hổ, trống đồng.......Very Happy Các anh chị hơn tuổi bảo...khoe vs bạn bè HN, các tỉnh rằng Trung thu quê mình zui lém, đẹp lém, phố nào dù lớn bé cũng ít nhất là 2 xe rước đèn ông sao 4m trở lên+trống+đèn+ trẻ con bà già cụ lão...mà ngta ko tin. Uầy, thật thế mà....từ ngày mình lớn lên đã thấy thế rùi. Phố Nguyễn Trãi đại gia thì gần chục xe, năm nay có thêm cả siêu nhân nữa cơ Very Happy Phố mềnh bé tý mà cũng cái đèn kéo quân gần chục met Razz
Haizz...ở HN, đường chẳng có mà đi, huống hồ là rước đèn với cả mùa lân các kiểu giữa đường phố như quê choa ^^

Là phải bắt xe ra ngay để chỉ có 1 buổi chiều để chuẩn bị 8-x

Là con hâm vừa sấy tóc vừa nt a Tân để finish mọi thứ Very Happy

Là mỏng tang...sẹc xy nữa 8-x..ôi quả váy dì Bông tặng tưởng chỉ để làm kỉ niệm thế mà lại phải trưng 8-x

Là cảm giác zun và ngợp trc dàn khách mời pờ zồ we Neutral

Là khoảnh khắc tập trung cao độ, mồ hôi đầm đìa....căng tai hết cỡ để còn dịch câu trả lời..mà ko còn nhớ dc mình vừa hỏi ông ý kí gì :-s: cứ níu hết cả nưỡi Smile)

Là ánh mắt động viên của các anh chị, là nụ cười chúc mừng của cả nhà Smile

Là đt, tn của 2 đứa e thân iu hỏi thăm bà chậy mần ăn dư lào Cool

Là giật mình khi H nhắc đến Embarassed lu bu tíu tít mà chị quên mất đấy em ak Wink

Là bánh trà xanh trứng muối a Thành " biếu", vô tình đúng loại mềnh kết Very Happy

Là.....
........Một mùa Trung thu đáng nhớ Smile

snow_online_91
snow_online_91
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 16
Được cám ơn : 1

Mùa Trung thu đáng nhớ... Empty Re: Mùa Trung thu đáng nhớ...

Bài gửi by Taros Thu Sep 23, 2010 4:12 pm

Hic, mot mua trung thu dang nho, TT^TT

Khoi dau ngay moi bang viec rua mot loat ly tach cua khach toi hom truoc

Roi tiep do la lam bar cho hon 50 khach buoi trua, sau do lai rua ly, ma moi vi khach thi cu 2ly mot coc, ac ac...

Khi khach ra ve thi lai len lam ke toan, lam menu

That lo lang khi ca nha deu den muon so voi thoi gian hen. ko phai lo ko co nguoi ma lo so ca nha co xay ra van de gi khi di duong ko, van lien tuc tu choi thay nguoi hoc duong ma luon khang dinh ben em nhat dinh se hoan thanh tot, cac ban chi den tre do ket xe ma thoi

Roi chuong trinh bat dau, luc nay moi duoc tho ti, rat rat rat vui vi su pro cua MC nha minh, su doan ket cua cac mem va y thuc trach nhiem cua mem da hoan thanh tot. Mot su an ui cho ca ngay met moi

That su rat tiec vi ko the cung ca nha di giai tri, co vu tinh than cho mot ngay dang nho, tat ca chi vi phuong tien, hichic. Lau lam roi, minh muon ca nha cung ngoi lai ben nhau va chia se, nhung ...

Roi that lo lang khi ko co mot chiec xe bus nao cho bon minh len, vi Trung Thu ma, ai cung di choi, xe qua dong, 11h dem, ca lu da dinh di taxi ve thi, thay may la con chiec xe cuoi, du dong may, ho van co gang don het khach, hihi, the la 12h dem ve dc den nha, luc nay thi minh da doi la ca nguoi va met moi ra roi

12h dem, ngoi cat banh Trung Thu, mieng banh dau tien minh an trong dip le nay, va la ket thuc cho mot ngay le co truyen.
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Sep 23, 2010 5:41 pm

Ôi một mùa trung thu đáng nhớ, cũng nhiều kỷ niệm lắm hen. Buổi sáng vẫn đến công ty, dạo này nhiều chuyện quá, mình là người giữa tự nhiên thấy khó xử, thấy áp lực, đã lên lịch thứ 5, thứ 6 đi Yên Bái 2 ngày, vừa làm việc vừa ăn chơi nhảy múa thế rùi lại phải CANCEL Sad

9h sáng 3 chị em và chú lái xe về Bắc Giang, vi vu ca nhạc, vừa ngồi trên ô tô vừa hát....lâu lắm rùi hen, chị trưởng phòng khen mình hát hay, chuyện...em mà lị......
Về thành phố Bắc Giang không lâu lại quay về Hà Nội, mấy chú cháu đi ăn phở băng chuyền, 130k/một người, ăn tẹt ga. Hic hic, ui ăn chưa được mấy thì đã no căng cái bụng, mùi lẩu bốc lên thơm lừng nhưng lúc về thì......cái áo....đượm mùi lẩu.....khiếp quá.....
Chiều về đón em Hương, hic hic, mình biết thế nào đường Trần Duy Hưng cũng tắc nên cố tránh bằng cách đi Phố Chùa Láng, nào ngờ tắc từ đầu đường tới cuối đường, 1 tiếng kẹt xe tại NGoại Thương, hic hic, hẹn 6h có mặt mà 6h vẫn đang tắc ở Ngoại Thương........hú vía....len lỏi mãi cuối cùng 7h kém mới thoát khỏi chùa Láng.........Gặp Hương xinh tươi, lên nào............hai chị em phóng tít mù tới nơi.....tìm mãi...hỏi mãi.....gửi xe quên không lấy vé...hức hức.......

Và cả nhà đã có một buổi tối thật vui vẻ, tưng bừng, thật tiếc là đã quá trễ và không đủ xe nên đành phải chia tay cả nhà.....muốn đi hát karaoke lém ý.....
Hi, ukie, hai chị em về, được cái hai chị em không sợ về muộn, vì về muộn cũng quen rồi, đi công tác, đi họp hành về muộn là chuyện như cơm bữa nên cũng chẳng có vấn đề gì....Hì, thế là đi buôn đường, dạo phố, hai đứa cười hỉ hả........

Đi đường thấy có một đôi vui vẻ lắm, đang yêu có khác, mình và Hương cười với họ, mình còn nói: "Chúc anh chị trung thu vui vẻ, hạnh phúc nhéWink" hi hi, thấy họ hạnh phúc mình cũng vui......đôi khi mình cũng mong một sự ấm áp, quan tâm như vậy........

23h hai chị em đi ăn ốc luộc......tâm sự mải mê.....gần 12h đêm mình mới về nhà, tắm gội xong đã mệt lử, nhưng vẫn cố ngồi nhắn tin cho mấy người........thế là kết thúc ngày trung thu........

Sáng nay mệt quá ngủ quên mất thế là đi làm muộn, chị Cùng phòng hỏi: "Em không đi làm à, chị có quà cho em đấy", hi hi, vui quá cơ, sáng hôm qua thì nhận được quà của Thầy Hùng, sáng nay lại có quà của chị, hi hi.....vui lém, mặc dù đã sắp bước sang cái tuổi 23 nhưng ĐƯỢC NHẬN QUÀ TRUNG THU MÌNH VẪN VUI LẮM LẮM.......cảm ơn chị nhiều nhiều, một mùa trung thu nhiều niềm vui và ý nghĩa.....
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics