CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Mông lung quá.....

3 posters

Go down

Mông lung quá..... Empty Mông lung quá.....

Bài gửi by Trần Thị Thắm Tue Jul 20, 2010 9:36 pm

Hic, căn bệnh trầm kha của dân FTU đã ngấm vào máu mình tự bao giờ thế nhỉ??? Ngày xưa mình đâu có thế, mình chỉ mong một công việc bình thường, ổn định rồi mong một bến bình an, một mái ấm thương yêu, hạnh phúc. Hứ, còn bây giờ thì cái gì cũng muốn bay cao, bay xa, không muốn bình thường, tầm thường như bao người khác. Hic hic Smile

UI ước mơ thì bay cao, bay xa, còn xa xa thế, đánh giá lại mình xem nào......Hình như mình đang tự kiêu, hình như mình đang tự tin thái quá. Hơ hơ....Mình ơi, soi mình trong gương và nhìn mình kỹ lại xem nào.....Ứ, tớ nhìn rồi, vẫn thấy mình xinh tươi lắm Smile
Oài, lại tự tin quá rồi, nhìn kìa, mấy nếp nhăn trên mặt, nhìn kìa da xạm đi rồi đấy, nhìn kìa trứng cá......ôi, nhìn lại mình đi Smile. Ngẫm lại một chút xem nào, mình thấy mình giỏi, mình thấy mình tự tin, vui vẻ, mình thấy rất nhiều công ty cần có một người như mình vậy mà sao họ chưa tìm thấy mình chứ, sao họ chưa nhận ra minh chứ ???
Hơ hơ, ai bảo mình không chịu đi tìm họ chứ, cứ ở nhà ngồi đọc thông tin của họ rồi chê, rồi nguỷnh....hic....Lại còn bảo:"Nếu em làm ở công ty anh thì sẽ lãng phí một nhân tài của đất nước". Trời ơi, căn bệnh nặng rùi, hết thuốc chữa....Hic, làm như thể....Nhìn lại mình đi cô nương...

Về nhà, bác hỏi, bạn bè hỏi: Cháu, em đã đi làm ở đâu rồi......hừ, ngại quá, cháu còn đang chờ họ gọi bác ạ. Lâu quá, họ làm việc chậm nhỉ, tự tin sẽ đỗ rồi mà còn chưa có tin hồi âm. Mong như mong Mẹ về chợ. Càng đợi càng lâu Sad. Nhưng được cái bác an ủi, động viên: ĐÃ LÀM GÌ LÀ QUYẾT TÂM ĐẾN CÙNG, ĐỪNG CÓ BỎ DỞ GIỮA CHỪNG, VẤT VẢ MỘT TÝ NHƯNG SAU NÀY SẼ THÀNH CÔNG. TRONG QUÁ TRÌNH MÌNH LÀM SẼ CÓ NHIỀU ĐIỀU KHIẾN MÌNH NẢN LÒNG, CHÙN BƯỚC NHƯNG ĐỪNG CÓ NẢN, ĐỪNG CỎ BỎ CUỘC, PHẢI QUYẾT TÂM LÀM THÌ MỚI ĐƯỢC. Hì, bác quan tâm lắm, mình phải quyết tâm mới được. Ok come on, let's go! Nothing is impossible! Nothing venture nothing has! No pain no gain! Ok, Không có gì là không thể cả, mình sẽ làm được, cố gắng lên, nhất định mình sẽ thành công. Cố lên mình ơi!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Mông lung quá..... Empty Re: Mông lung quá.....

Bài gửi by uhhuh Tue Jul 20, 2010 10:23 pm

Cố lên !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Jul 21, 2010 2:39 pm

Ok cố lên cố lên Thắm ơi, Thắm ơi cố lên Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Huong_Smile Thu Jul 22, 2010 9:00 pm

he,co len chiaki:)
Huong_Smile
Huong_Smile
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 117
Được cám ơn : 13

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 22, 2010 9:10 pm

Hi chị ko thích cô chiaki tí nào đâu, ngày xưa xem phim cô ấy ngố thế, làm cái gì cũng hỏng, chị bực...hic chị không phải, không thể là Chiaki. Cố lên Thắm xinh tươi Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics