CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Oxford thương yêu - Dương Thụy

5 posters

Go down

Oxford thương yêu - Dương Thụy Empty Oxford thương yêu - Dương Thụy

Bài gửi by Taros Fri Oct 02, 2009 7:29 pm

Oxford thương yêu - Dương Thụy 070614_141807_203.160.1.50-untitled

Câu chuyện kể về Kim, đại diện cho giới trẻ Việt Nam, dám ra đi, dũng cảm vứt bỏ sự tự ti của bản thân, luôn bước tới để tìm cho mình một chỗ đứng trong xã hội, vì lòng tự hào dân tộc, khẳng định mình trước những con người của một đất nước phát triển luôn có cái nhìn thiếu thiện cảm với những nước kém phát triển.

Đối với mình, nó là một câu chuyện tình rất nhẹ nhàng, ko kịch tính, ko bi kịch đẫm nước mắt như mấy bộ phim Hàn, nó - nói theo ngôn ngữ của dân viết fic thì là thể loại : romantic, drabble, shoujo
Tuy nhiên, khi đọc xong câu chuyện, mình cũng rút ra được 3 bài học thật ý nghĩa
1- Học là phải có phương pháp
2- Việc chăm sóc sức khỏe cũng quan trọng ko kém việc trau dồi kiến thức cho bản thân
và cái thứ 3, hơi funny một tí, hihi, đó là tớ lùn, muốn cao hơn, tớ sẽ đi kiếm một anh tây cao to, đẹp giai đẻ yêu, hehe, thế là cao... hehehe

Đó là tất cả những gì mình cảm nhận đc trong cuốn truyện này, một chuyện giải trí rất nhẹ nhàng, ko tốn quá nhiều noron để suy nghĩ về nó... Nhưng cũng nên đọc, nhất là vào những hôm trời lạnh hay mưa, hihi
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Oxford thương yêu - Dương Thụy Empty Re: Oxford thương yêu - Dương Thụy

Bài gửi by stars Sun Oct 11, 2009 12:05 am

Cau chuyen rat hay, nhe nhan, tinh cam, co rat nhieu cam xuc tich cuc ma ban co the tim thay o trong do.
Ban thay dc y tri cua nguoi Viet Nam. Qua do cang tu hao hon vi m da dc sinh ra tren dat nuoc nay, va nhac nho m luon phan dau de noi tiep y tri do.
Ban thay the gioi that la rong lon, nhung cung nho be. Co nhieu dieu ban co the hoc de don nhan nhung dieu tot dep o phia truoc. Chung ta co the hoc tap de pha bo rao can ngon ngu.
Ban co the tin vao tinh cam con nguoi gianh cho nhau - tran thanh, chung thuy.
.......
Dieu m an tuong nhat do la: phuong phap hoc tap cua nguoi nuoc ngoai. Ho khac m o diem nao vay, de co dc ket wa tot nhu the? M nen hoc the nao day?

stars
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 15
Được cám ơn : 0

Bài gửi by stars Sun Oct 11, 2009 12:08 am

ui, xin loi m da viet sai chinh ta tu quan trong nhat roi. Hic, ngai wa Embarassed

stars
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 15

Bài gửi by Trang chip Sun Nov 22, 2009 1:16 am

Hì tớ chưa đọc quyển này. Nghe bạn giới thiệu có vẻ hay. Khi nào tớ sẽ đọc và cảm nhận! sunny
Trang chip
Trang chip
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 9

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Feb 03, 2010 9:22 pm

Cuốn sách này mình đã đọc, và cũng có những cảm nhận giống Yến, thứ tình cảm nhẹ nhàng, lãng mạn, Và dù sao nó vẫn có một kết thúc tốt đẹp nên tớ cũng thích. Hi hi, xem phim tình cảm, tớ chỉ thích có một kết thúc tốt đẹp, để tớ thấy nhẹ lòng và mỉm cười, để không phải nuối tiếc khi phim đã kết thúc. Hi hi
Nhiều phim xướt mướt quá, làm tớ khóc nhè, hic hic, mỗi lần xem lại phải chuẩn bị cả khăn, giấy để lau nước mắt. Tớ nhớ hồi còn ở nhà, nhiều ngày xem phim khóc to quá bị Bố tớ mắng, còn hôm sau đi học thì mắt sưng húp lên, bạn bè hỏi thì trả lời rất buồn cười, tại hôm qua xem phim đấy. Hic hic.
Bây giờ thì tớ ít khóc hơn, chỉ những cảnh phim nào cảm động lắm tớ mới khóc thôi, nhưng mà cũng bình thường, không đến nỗi phải sưng mắt nữa, hi hi.
Có lẽ vì trải qua nhiều sóng gió, cảm xúc cũng có phần trai sạn, hi hi. Bản lĩnh vững vàng hơn. Cuộc đời còn có nhiều chuyện khác đáng để ta phải khóc hơn mấy cảnh phim đó.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by yen"._."linh Thu May 13, 2010 3:53 pm

Chuyện tình cảm thui mà. nếu viết về tcảm thì mỗi cuộc tình đều là thiên tình sử đẹp. còn quyển sách đó... theo mình nó ko mang tính dgiục nhiều, chỉ mang tính giải trí. Những cố gắng, nỗ lực rất đơn giản.
Nhưng có điều là người viết văn phong rất ok
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics