CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Đã bao giờ!!!

4 posters

Go down

Đã bao giờ!!! Empty Đã bao giờ!!!

Bài gửi by is_me Mon Jul 05, 2010 12:53 am

Bạn đã bao giờ thấy mình vô dụng chưa? Cảm giác như muốn nổ tung ra thành từng mảng nhỏ vì mọi thứ xung quanh thật ngớ ngẩn.

Bạn đã bao giờ bị từ chối chưa? Lần đầu yêu mà bị từ chối. Thật chẳng đáng buồn lắm sao?

Bạn đã bao giờ muốn quên đi tất cả, để có thể tiếp tục sống tốt hơn vì những ngày đã qua thật tệ hại chưa?

Bạn đã bao giờ soi gương và muốn đập vỡ gương khi nhìn thấy một khuân mặt đáng ghét trong đó?

Bạn đã bao giờ, bao giờ muốn chết để giải thoát bản thân chưa?

Sống có gì vui, chết có gì buồn???
is_me
is_me
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 96
Được cám ơn : 4

Đã bao giờ!!! Empty Re: Đã bao giờ!!!

Bài gửi by yen"._."linh Mon Jul 05, 2010 1:02 am

Mình luôn thấy bản thân thật vô dụng, chẳng làm được gì nên hồn. Động việc gì là hỏng. Mình quá vụng về, trí óc thì lại không thông minh. Nói chung mình là người kém cỏi, nên mình rất tự ti. tuy nhiên mình biết mình vẫn hơn nhiều người. Đời mà, có giận thì có vui, hỉ nộ ái ố ai cũng có nêm chawnngr vấn đề gì.
Mình cũng đã bị từ chối nhiều lắm. Bị từ chối không cho vay tiền, đi phỏng vấn bị từ chối không được nhận làm... và mình cũng bị người yêu từ chối không cho xem bóng cùng (vì lý do an toàn cho cái tivi, 2 đứa cổ vũ 2 đội khác nhau mừ). Nhưng không thành vấn đề, có thất bại mới có thành công.
Mình đã muốn quên đi tất cả, vì mình thực sự 0 thể tiếp tục với csong này nữa. Nhưng sự thật vẫn là sự thật mà. phải mạnh mẽ mà đối diện thôi.
Minnhf muốn chết rất nhiều lần vì mình... mình không chịu được khi bị áp lực quá cao của cs dồn nén... Nhưng mình vẫn sống. Mình không thể chết khi chưa làm đc gì cho đời.

Có gì đáng giá hơn bản thân mình? niềm vui không tự tìm đến với mình đâu, mình phải nỗ lực để tìm kiếm nó đấy.
Cố lên bạn nhé!
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by is_me Mon Jul 05, 2010 1:05 am

Biết như thế nhưng vẫn buồn lắm. Biết là phải cố gắng, nhưng như là mình đang kiệt sức rồi.
is_me
is_me
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 96
Được cám ơn : 4

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Mon Jul 05, 2010 1:08 am

Ko có sai làm sao có đúng... ko từ chối sao nhận lời... Ko buồn sao vui...
cái j cũng vậy thôi... cứ chờ đợi và cố gắng tin nó sẽ đến với mình...
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by yen"._."linh Mon Jul 05, 2010 1:09 am

Trần Hải Sơn(^ĐZ^) đã viết:Ko có sai làm sao có đúng... ko từ chối sao nhận lời... Ko buồn sao vui...
cái j cũng vậy thôi... cứ chờ đợi và cố gắng tin nó sẽ đến với mình...

chí lý
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Jul 05, 2010 2:02 am

is_me đã viết:Bạn đã bao giờ thấy mình vô dụng chưa? Cảm giác như muốn nổ tung ra thành từng mảng nhỏ vì mọi thứ xung quanh thật ngớ ngẩn.

Bạn đã bao giờ bị từ chối chưa? Lần đầu yêu mà bị từ chối. Thật chẳng đáng buồn lắm sao?

Bạn đã bao giờ muốn quên đi tất cả, để có thể tiếp tục sống tốt hơn vì những ngày đã qua thật tệ hại chưa?

Bạn đã bao giờ soi gương và muốn đập vỡ gương khi nhìn thấy một khuân mặt đáng ghét trong đó?

Bạn đã bao giờ, bao giờ muốn chết để giải thoát bản thân chưa?

Sống có gì vui, chết có gì buồn???

Có chứ!
Tớ đã từng thấy mình vô ích, ngớ ngẩn, dốt đặc. Với những điều tớ không biết, tớ dốt đặc, tớ ngây ngô, tớ thấy mình vô ích nhưng tớ đi tìm sự giúp đỡ của rất nhiều người xung quanh để không trở nên vô dụng, vô ích.
Tớ đã từng bị từ chối, và tớ đã rất buồn, và tớ cũng đã từ chối người khác, tớ cũng thấy buồn lắm chứ.
NHƯNG
TỚ CHƯA BAO GIỜ MUỐN QUÊN ĐI TẤT CẢ
TỚ CHƯA BAO GIỜ MUỐN ĐẬP VỠ GƯƠNG KHI NHÌN THẤY MÌNH TRONG ĐÓ
TỚ LẠI CÀNG KHÔNG BAO GIỜ VÀ SẼ KHÔNG BAO GIỜ MUỐN CHẾT ĐỂ GIẢI THOÁT BẢN THÂN. VÌ SINH MẠNG CỦA TỚ LÀ CỦA BỐ MẸ, TỚ KHÔNG CÓ QUYỀN CƯỚP ĐI SINH MẠNG ẤY/
CHẾT LÀ HẾT NHƯNG CHỈ LÀ SỰ ÍCH KỶ, BẤT CÔNG CỦA BẠN, BẠN ĐƯỢC GIẢI THOÁT, CÒN BỐ MẸ, NGƯỜI THÂN SẼ ĐAU KHỔ THẾ NÀO NẾU BẠN LÀM NHƯ VẬY. BẠN CÓ QUÁ ÍCH KỶ, NGU NGỐC KHI ĐỊNH LÀM NHƯ VẬY?

ĐỜI CÒN RẤT NHIỀU ĐIỀU ĐÁNG SỐNG, RẤT NHIỀU NIỀM VUI NỮA, CÓ ĐI RA NGOÀI BẠN MỚI THẤY BẠN CÒN SƯỚNG HƠN VẠN NGƯỜI KHÁC, NGƯỜI TA CÒN KHỔ HƠN BẠN NHIỀU MÀ NGƯỜI TA VẪN CƯỜI VUI, SỐNG TỐT CÒN BẠN THÌ SAO? NHƯ THẾ CÓ BẤT CÔNG?

CÓ QUÁ NGU NGỐC KHI CHỌN LỰA CÁI CHẾT ĐỂ GIẢI THOÁT? CHẾT LÀ ĐÁNG THƯƠNG HAY ĐÁNG TRÁCH?
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content