CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Những điều suy ngẫm!

2 posters

Go down

Những điều suy ngẫm! Empty Những điều suy ngẫm!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu May 13, 2010 3:18 pm

Tình cờ đọc được cuốn Blog Việt tuyển chọn khi đến nhà bạn, và cũng tình cờ đọc lại được một số bài viết mà trước đây mình đã có lần đọc ở blog của ai đó. Chợt thoáng giật mình và cũng có những suy ngẫm sâu sắc về những chuyện đã qua. Đâu đó có bóng dáng của mình trong những câu chuyện ấy. Và cũng vừa kịp nhận ra một điều "Tất cả những thông điệp ấy đều muốn gửi tới mình, vậy mà...không nhận ra...vậy mà không chịu hiểu...vậy mà không cảm nhận được...Chắc ai đó đã buồn lắm, đến bây giờ mới nhận ra những điều ấy, hạnh phúc không? nuối tiếc không? Không biết, nhưng đừng nhìn lại nhé. Không biết, nhưng đừng nuối tiếc nhé. Không biết, nhưng...đã qua rồi mà. Vậy thôi, nên khép lại và nhìn ra xung quanh. Khi một cánh cửa đóng lại cũng là lúc có nhiều cánh cửa khác mở ra đồng thời. Tất cả là ở mình, quyền năng của sự lựa chọn.
Dù thế nào thì cũng rất cảm ơn tình cảm của ai đó đã dành cho mình, cảm ơn những yêu thương chân thành ấy Smile, hì hì, tới lúc nhận ra thì hông còn ở đó nữa. Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Những điều suy ngẫm! Empty Re: Những điều suy ngẫm!

Bài gửi by is_me Tue May 18, 2010 2:25 pm

đó gọi là những mảnh ghép của cuộc sống. Ta luôn thấy, có đièu ta ghép chúng ntn mà thôi
is_me
is_me
Thành viên mới
Thành viên mới

Điểm : 96
Được cám ơn : 4

Bài gửi by Trần Thị Thắm Tue May 18, 2010 2:30 pm

is_me đã viết:đó gọi là những mảnh ghép của cuộc sống. Ta luôn thấy, có đièu ta ghép chúng ntn mà thôi

Mình cảm ơn bạn nhé, mình sẽ ghép chúng lại thành một bức tranh thật tươi đẹp, đầy màu sắc yêu thương, để bức tranh ấy luôn luôn có trong bản thân mình, trong những người mình yêu thương, cho gia đình của mình Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics