CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn!

4 posters

Go down

Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn! Empty Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 4:43 pm

Hôm trước thấy em lo lắng quá với việc xử lý kỹ thuật trên máy tính để hội thảo diễn ra xuôn sẻ và tốt đẹp, mỗi lúc như vậy chị lại hổng biết làm gì, chỉ cười để em thấy nhẹ nhàng hơn. Có lúc trên khuôn mặt em thể hiện rõ những nếp nhăn, những nỗi lo lắng và bối rối, thương em nhưng chẳng biết làm gì. Có lúc lại muốn đặt tay lên vai em và bảo: “Em bình tĩnh đi, đừng lo lắng quá, mọi chuyện vẫn tốt đẹp cả mà, gắng lên, chị tin em làm được, bình tĩnh em nhé”. Vậy thôi, nhưng cũng không làm được. Có lúc lại vì suy nghĩ nhiều quá, lại sợ cái này, lại vì cái kia. Rốt cuộc chẳng làm gì, chỉ im lặng. Thế đó, có lúc chỉ ao ước mình vô tư, không nghĩ suy, cứ thoải mái trong cách hành xử với tất cả bạn bè, cả con trai lẫn con gái, cứ ao ước chẳng phải ngại gì cả, thế mà cũng không làm được. Có lẽ cái bản năng “Tự vệ”, “phòng thủ” của mình quá lớn, đôi khi nó chẳng có ý nghĩa gì nhưng mình cứ cường điệu hóa. Haizzz…Đúng là tư duy cản trở bản năng cảm xúc. Nghĩ nhiều đã tốt không nghĩ còn tốt hơn.

Lần sau, chắc mình sẽ có thể nói ra điều đó mà chẳng phải lo lắng hay nghĩ suy gì cả. Đó là sự quan tâm hết sức trong sáng, hì tại mình có một giá trị hết sức lớn đó là: “Yêu thương và quan tâm.” Mình luôn như vậy, cứ quan tâm và lo lắng cho nhiều người, hì hì, thế nên bạn bè vẫn hay bảo mình giống “cái thùng rác xóm làng, là cái bầu tâm sự của bạn bè, thậm chí có lúc còn là “Người ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng”, hì hì, lo chuyện mình còn chẳng xong cứ đi lo chuyện người.” Nhưng mà không quan tâm không được, bản tính mất rồi.

Hôm đó, bạn của tớ cũng lo lắng chẳng kém, cứ lo tổng đạo diễn chương trình rồi lại lo thời gian, kỹ thuật…nói túm lại bạn của tớ lo đủ thứ trên đời, đến nỗi tớ rất hiếm khi nhìn thấy cái nụ cười đáng yêu của bạn. Hì, có lúc tớ làm trò, tớ làm xấu, kéo hai bên má sang hai bên chỉ để cho bạn tớ cười một cái. Hì tớ biết bạn của tớ cũng lo lắng rất nhiều mà, hì hì. Nhưng mà tớ cũng không nói được một câu là: “Cậu đừng lo lắng gì cả, cười lên nào, bình tĩnh đi, mọi chuyện sẽ ổn.” Hì hì J Thôi để lần sau, nếu còn thấy bạn của tớ lo lắng thế, tớ sẽ nói nhé. May là tớ vẫn còn nhiều cơ hội mà, vì nhà mình sẽ còn phát triển tiếp những chương trình như thế nữa…

Thực ra thì hôm đó nhà mình ai cũng lo lắng cả, tớ cũng căng thẳng và lo lắng không kém, trước đó một ngày tớ tự nhiên cảm thấy rất lo lắng, bồn chồn, khó chịu trong người, tớ cũng ăn cơm không thấy ngon, ngủ không được, đêm đó tớ quyết định đi ngủ sớm hơn mọi ngày, tức là 12h, thế mà tớ đặt mình xuống giường từ lúc đó mà vẫn không ngủ được, rồi thổn thức mãi, không nhắm mắt nổi. Hic, đến là khó chịu. Thế là 3h sáng tớ còn bật dậy ra ngoài tập nói lảm nhảm, hic hic…4h sáng tớ còn đang ngồi soi gương xử lý mấy cái mụn đang mọc lởm chởm trên trán và đầu, tớ lại còn nhổ tóc trắng, tóc đỏ nữa chứ. Hic hic. Kết quả là 5h kém 15 tớ quyết định “Đi ngủ”, may mắn quá một lúc sau tớ cũng bắt đầu chìm vào giấc ngủ. Hì, xem ra cái đồng hồ báo thức của tớ chẳng mấy khi nó hiệu quả chút nào. Ngày nào tớ cũng đặt chuông báo thức, nhưng tớ “Tắt đi và ngủ tiếp” còn hôm đó, tớ còn dậy trước cả chuông đồng hồ. Hic.

Một buổi sáng trong lành, tớ khởi đầu một ngày mới với tâm trạng thoải mái, vui tươi. Nhưng rồi khi đến trường ĐH Y, tớ bắt đầu lo lắng, căng thẳng, trong người bắt đầu “Khó chịu”. Lo quá, cơ bụng bắt đầu bị co thắt, tớ đau bụng, hic hic, cứ thỉnh thoảng lại chạy ra ngoài cho bớt căng thẳng, làm mấy bài tập hít vào thở ra cho thoải mái hơn. Hì hì. Lúc hội thảo kết thúc, cảm giác nhẹ nhàng hơn, nhưng cũng bắt đầu thấm mệt, lúc đó tớ chỉ ước giá như có một cái giường, chắc mình sẽ ngủ ngay được, hic, mà ngủ được thì sẽ hết chịu đau…Hi hi.

Đến chiều, về nhà bạn, ngồi chơi được một tẹo, đau bụng quá tớ phải lên giường nghỉ một tẹo, may mà mình chịu đau quen rùi, hông thì lại làm mấy đứa lo. Đến tối mấy đứa giữ ở lại ăn cơm nhưng sợ muộn rùi mình phải về. Hic, đi đường đã đau bụng thì chớ lại còn gặp một người lạ mặt cứ đi theo mình, hic hic. Đúng là thân gái dặm trường, nguy hiểm quá, lúc ấy lại cứ nhớ tới con dao của mình đã bị mất, haizz…

Cứ nghĩ nhiều thế để làm gì nhỉ, chỉ mất thời gian, chỉ thêm lo lắng mà thôi, cứ “Quẳng gánh lo đi vui sống”bớt nghĩ, bớt suy tư đi chắc sẽ khỏe hơn đấy.

Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn! Empty Re: Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 4:48 pm

Hi, mình ngưỡng mộ nhất em Hương ở câu lạc bộ mình, vô tư, vui vẻ, thoải mái, cứ nhìn thấy nụ cười của em là bao nhiêu muộn phiền, âu lo cứ tan biến hết à. Hì hì Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn! Icon_biggrin
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn! Empty Re: Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 6:40 pm

Oh, sorry cả nhà, mình quên mất, lại để chữ nhỏ rùi, Yến giúp Thắm chỉnh lại chữ to hơn để các bạn dễ đọc nhé.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Wed Apr 14, 2010 7:04 pm

Đầu dòng chị thêm code [size=14]
kết thúc chị thêm code [size\] thế là ok mà....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Apr 14, 2010 7:26 pm

Hì, ừ cảm ơn Sơn nhé, tại mấy lần post bài chị không để ý, vừa đọc được tin của Yến về việc để font chữ to hơn nên chị mới nhớ ra, hì, chữ hơi nhỏ, không tiện cho các bạn đọc. Sorry nhé.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Wed Apr 14, 2010 9:37 pm

haha, Hương lúc nào cũng cười !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by uhhuh Wed Apr 14, 2010 9:37 pm

Tân lúc nào cũng ko cười!
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by vivaforever Wed Apr 14, 2010 11:30 pm

uhhuh đã viết:Tân lúc nào cũng ko cười!

Ố ồ, cái bản tính ưa sự hoàn hảo của Tân đã khiến bạn ấy như thế đấy, biết là không nên lo, không nên nghĩ nhiều nhưng chẳng thể đừng....

Anyway, sau này bạn ấy sẽ lấy một người thật vô tư hồn nhiên, trung bình 2 người là người bình thường mà ^_=
vivaforever
vivaforever
Moderators
Moderators

Điểm : 107
Được cám ơn : 2

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Apr 15, 2010 10:06 am

uhhuh đã viết:Tân lúc nào cũng ko cười!

Hi đâu có đâu, mặc dù Tân lo lắng nhiều, hơi căng thẳng một chút, nhưng Thắm vẫn thấy Tân cười mà, hì hì, Tân xem lại ảnh đi, cậu cười nhiều thế mà. Hi hi. Cười trông rạng ngời và tươi trẻ Nghĩ nhiều là tốt nhưng không nghĩ còn tuyệt vời hơn! Icon_biggrin
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by uhhuh Thu Apr 15, 2010 8:48 pm

đẹp rạng ngời mà ko chói lóa
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Apr 19, 2010 7:12 pm

Hi, câu đó của Thắm mà Tân.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 26, 2010 9:14 pm

À ngày mai nhà mình lại có thêm một sự kiện nữa rùi, chúc tất cả các bạn thí sinh dự thi thật vui vẻ, tự tin và bình tĩnh nhé. Ban tổ chức cũng thế nha, luôn nở nụ cười rạng rỡ Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Trần Thị Thắm Sat Jun 26, 2010 9:19 pm

À tớ nhớ hôm cậu bảo vệ tốt nghiệp, tớ ngồi ngay trước Bố Mẹ cậu nhưng mà cứ làm trò như gì ý, hic hic, về sau mới thấy ngại, tại hôm ý tớ cổ vũ nhiệt tình quá, thấy cậu cứ lo lắng thế nào nên tớ mới thế đấy. Hic hic Smile Còn hôm tớ bảo vệ thì tớ tự trấn an bản thân bằng cách cười nói thật nhiều, vui vẻ thật nhiều, nhưng dù sao thì tớ cũng lo lắng thái quá, và cách tớ phản ứng thật tệ, tớ tự làm hại tớ. Hì hì Smile hôm kia đọc sách tớ mới biết điều đó, tớ mới lý giải được vì sao tớ lại như vậy, hì hì Smile
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics