CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hà Nội đêm nay!

2 posters

Go down

Hà Nội đêm nay! Empty Hà Nội đêm nay!

Bài gửi by Trần Thị Thắm Mon Mar 29, 2010 5:30 pm

Hà Nội đêm nay!
Ngày trước mình vẫn nói Hà Nội buồn nhưng không lãng mạn, Hà Nội không có những người bạn cùng đạp xe dưới mưa, hay dưới ánh trăng sáng bên hàng thông xanh mát, và cũng chẳng có những người bạn cùng đạp xe chạy đua với nắng mỗi lần ra biển như ngày xưa. Hà Nội cũng không có những ngày mưa cùng ngồi trên giường, cùng tâm sự trò chuyện với bạn bè, rồi cùng ngồi hát nghêu ngao hết bài này đến bài khác trong cuốn sổ. Hà Nội thoáng buồn nhưng không có những ký ức ngọt ngào và không có những người bạn để sẻ chia. Có đôi khi vẫn đạp xe dưới nắng, dưới những làn mưa tươi mát, nhưng…một mình thôi, có khi vừa đi vừa nói chuyện…một mình, rồi cười một mình. Có khi đi lang thang, có khi đi dạo quanh phố phường mà chẳng thấy có nơi nào yên bình cả.
Hà Nội đêm nay không buồn và cũng không nhiều cảm xúc, cũng là một đêm bình thường với những hoạt động lặp lại với lịch trình rất cụ thể, chỉ là nghe nhạc, viết bài, đọc sách, viết khóa luậ. Vậy thôi, Hà Nội ơi những đêm dài thổn thức!
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Hà Nội đêm nay! Empty Re: Hà Nội đêm nay!

Bài gửi by uhhuh Mon Mar 29, 2010 10:01 pm

Thật àh, tớ thấy nơi đây vui vẻ mà !
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Trần Thị Thắm Wed Mar 31, 2010 12:20 pm

Ừ nơi đây cũng vui vẻ mà, nhưng ở nhà tớ vui vẻ hơn ở trên đây, vì ở nhà lúc nào tớ cũng rôm rả cười với Mẹ, với cháu tớ, hi hi.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content