CÂU LẠC BỘ ĐỌC SÁCH
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi

5 posters

Go down

Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Empty Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi

Bài gửi by Taros Thu Jan 21, 2010 3:23 pm

Thứ 1 : môn triết học là môn khoa học của những môn khoa học có nghĩa
là nó là tiền đề cho các môn khác như : toán học , hóa học ,vật lý, sinh học Vì thế nắm được triết học ta sẽ dễ dàng học các môn khác và giải thích các hiện tượng khoa học , tự nhiên. Khi học môn này nhà mình hãy tập trung vào các định nghĩa và phân biệt sự khác nhau của chúng , những câu nói của Mác và Lênin sau đó có thể mà chém gió trong bài làm Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Icon_twisted Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Icon_twisted Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Icon_twisted

Thứ 2 : Trong giờ triết học các ông thầy hay dạy theo phương pháp cũ,
thầy nói gì thì học viên nghe thế ấy và nó dễ dàng làm cho học viên
thấy chán nản , buồn ngủ kinh khủng
Vì thế khi ngồi học nên ngồi cạnh đứa nào lắm mồm hoặc nó hay giơ tay phát biểu ý, để có gì thì dễ trò chuyện , hoặc có thể tham gia xây dựng bài bằng cách giơ tay phát biểu cho dù mình không biết gì ( nói trúng thì thầy thương, ko trúng thì thầy sẽ giải thích cho hiểu, chả thiệt đường nào cả, còn lỡ bị thầy gọi trả bài thì cái đứa hay phát biểu ngồi cạnh mình sẽ là cứu cánh cho ta, hehe ) khi đó chắc chắn sẽ tập trung hơn trong giờ Triết học .

Thứ 3 : Các ông thầy dạy chủ yếu dựa vào tài liệu và kiến thức (tự sưu tầm của mấy ổng) vì thế nên học theo kiến thức trong tài liệu là sách giáo khoa và vở ghi, đánh dấu lại những phần ông thầy đi sâu vào phân tích và nhắc đến nhiều nhất để dành lúc làm bài kiểm tra lật ra là có ngay khỏi kiếm và tiết kiệm được time học và số lượng kiến thức phải nhòi vào đầu, thật đó, cái môn này với tớ mà nói, học được ít bao nhiêu tớ càng mừng bấy nhiêu àh. ( nhà mình học Mindmap rồi, cứ thế mà áp dụng vào ghi chú thôi, học cũng nhanh hơn nữa) đừng nên "nghiên cứu" nhiều quá vào những kiến thức mà mấy ông thầy nói ngoài tài liệu vì khi kiểm tra toàn là trong tài liêu ra không à !

Thứ 4 : Các bài kiểm tra của môn triết học thường theo dạng đề mở , vì thế có thể làm bài theo cách sau : chép lại nội dung của câu hỏi và kiếm trong tài liệu phần nào thấy giống giống rồi chép sạch vào , sau mỗi câu thì nên có 1 câu tổng kết rồi sau đó mới qua câu khác . Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Zk như thế là cũng được 5 điểm rồi., để được điểm cao thì sẽ chèn thêm bình luận của cá nhân trong mõi ý, mỗi phần nên lấy thêm ví dụ bên ngoài thực tế cho phần phân tích của mình. rồi tổng kết, suy ra bài học, giời ơi đảm bảo điểm đẹp luôn. Kinh nghiệm của tớ đó.

Trên đây là vài kinh nghiệm học Triết của tớ, có gì hơi sai trái mong cả nhà thông cảm bỏ quá cho, tại tớ là chuyên gia học tủ, nên thường có những phương pháp học rất củ chuối khi đi thi mà. hihi
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Empty Re: Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Thu Jan 21, 2010 5:57 pm

Hi hi...cám ơn chị Yến xinh gái...Ko ngờ lại có người quan tâm đến mình như vậy...xúc động quá à...Hic...>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Empty Re: Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi

Bài gửi by uhhuh Thu Jan 21, 2010 8:40 pm

chị Yến tốt bụng mà, em Sơn ko bít àh?
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Taros Sun Jan 24, 2010 9:41 pm

đã tốt thì tốt cho trót luôn nè (^.^)
- vào bài nhớ là càng ngắn càng tốt nhé, lý do đơn giản vì đây ko phải môn văn, barem điểm ko có điểm cho phần mở bài đâu, nên đừng có dại mà lang thang ở đó, vừa mất thời gian vừa chả được điểm. hihi
- hỏi cái gì trả lời cái đó nhé
- nói rõ và khúc triết, gạch đầu dòng các ý lớn ra, ko thì cũng xuống dòng, đừng có tràn lan.
- làm đều các nội dung câu hỏi. ví dụ có 2 câu thì làm hết cả 2 câu, ko tập trung vào câu nào cả. đơn giản vì hiếm cức hiếm trường hợp được trọn vẹn điểm tối đa của 1 câu hỏi, mà có đủ điểm thì ko cao, do kết cấu đề cũng chỉ cho từng đó điểm thôi àh, nên phải làm hết, thà cứ làm bài lướt ý mà đủ nội dung còn hơn là hay chất ngất nhưng thiếu nội dung. ok
Taros
Taros
Super Moder
Super Moder

Điểm : 2289
Được cám ơn : 11

Bài gửi by uhhuh Mon Jan 25, 2010 1:02 pm

em Sơn đọc lại Tôi tài jỏi nhá
uhhuh
uhhuh
Super Moder
Super Moder

Điểm : 1082
Được cám ơn : 7

Bài gửi by Trần Hải Sơn(^ĐZ^) Mon Jan 25, 2010 10:12 pm

Hì hì....Đa tạ đa tạ nhiều à....>>>
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Trần Hải Sơn(^ĐZ^)
Administrators
Administrators

Điểm : 2365
Được cám ơn : 8

https://clbsach.forumvi.com

Bài gửi by yen"._."linh Thu May 13, 2010 3:33 pm

Kinh nghiệm học và thi môn Triết học - gửi tặng em Sơn đẹp zai, hihi Icon_bounce môn ưa thích của tui đó
yen
yen"._."linh
Thành viên tích cực
Thành viên tích cực

Điểm : 1180
Được cám ơn : 5

Bài gửi by Trần Thị Thắm Thu Jul 01, 2010 1:12 pm

Ui bí quyết của Yến thì chắc hợp với Yến thôi, ai bảo là không được điểm tối đa cho mỗi câu hỏi chứ, thậm chí tớ còn được cộng điểm đấy Yến à, vì chắc chắn rồi, khi ôn thi tớ không học theo một tài liệu nào hết, tớ tự tổng hợp sách giáo trình, vở ghi của thầy, cuốn phương pháp trả lời, và thậm chí là tài liệu học của bạn từ thầy cô khác của trường khác để học. Nói túm lại là hơi cẩn thận và dầy công nghiên cứu một chút ta mới có cái nhìn tổng quan hơn. Nhưng vẫn phải mang tư tưởng, cảm nhận, đánh giá của cá nhân mình về vấn đề thì mới được đánh giá cao, mới được cộng điểm vì sự hiểu sâu sắc bản chất vấn đề. Còn tất nhiên nếu học thuộc lòng mọi câu chữ thì cùng lắm cũng chỉ được điểm tối đa cho câu trả lời mà đừng mong sẽ được ưu ái và cộng điểm Smile Và khi làm bài thì không quên đưa ví dụ và phân tích, kiểm chứng.
Trần Thị Thắm
Trần Thị Thắm
Moderators
Moderators

Điểm : 1354
Được cám ơn : 9

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics